మరో 55 జిల్లాల్లో హాల్‌మార్కింగ్ మరో 55 జిల్లాల్లో హాల్‌మార్కింగ్

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-09T04:33:08+05:30 IST

మూడో దశలో భాగంగా దేశంలోని మరో 55 జిల్లాల్లో బంగారు ఆభరణాలకు ప్రభుత్వం ‘హాల్‌మార్కింగ్‌’ తప్పనిసరి చేసింది. ఈ మేరకు కేంద్ర వినియోగదారుల వ్యవహారాల మంత్రిత్వ శాఖ నోటిఫికేషన్‌ విడుదల చేసింది. ఇందులో అన్నమయ్య, ఆంధ్రప్రదేశ్‌కి చెందిన డాక్టర్‌ బిఆర్‌ అంబేద్కర్‌

మరో 55 జిల్లాల్లో హాల్‌మార్కింగ్‌

ఏపీ, తెలంగాణల్లో 9 జిల్లాలు

న్యూఢిల్లీ: మూడో దశలో భాగంగా దేశంలోని మరో 55 జిల్లాల్లో బంగారు ఆభరణాలకు ప్రభుత్వం ‘హాల్‌మార్కింగ్‌’ తప్పనిసరి చేసింది. ఈ మేరకు కేంద్ర వినియోగదారుల వ్యవహారాల మంత్రిత్వ శాఖ నోటిఫికేషన్‌ విడుదల చేసింది. ఇందులో అన్నమయ్య, డాక్టర్ బీఆర్ అంబేద్కర్ కోనసీమ, ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని ఏలూరు, ఎన్టీఆర్, నంద్యాల జిల్లాలతో పాటు తెలంగాణలోని మేడ్చల్-మల్కాజ్‌గిరి, నిజామాబాద్, కరీంనగర్, మహబూబ్‌నగర్ జిల్లాలను కొత్తగా చేర్చారు. ఈ పథకం దేశంలోని 398 జిల్లాలకు విస్తరించబడింది. ఈ లక్షణం ఆకుపచ్చ ఆభరణాలలో బంగారం స్వచ్ఛతను సూచిస్తుంది. ఆభరణాల తయారీలో జరిగే మోసాలను అరికట్టడానికి ప్రభుత్వం జూన్ 23, 2021 నుండి దశలవారీగా హాల్‌మార్కింగ్‌ని తప్పనిసరి చేసింది. ఇప్పటి వరకు రెండు దశల్లో 343 జిల్లాల్లో ఈ గుర్తును తప్పనిసరి చేయగా ఇప్పుడు మరో 55 జిల్లాలకు విస్తరించారు. మరియు ఈ జిల్లాల్లోని నగల వ్యాపారులు తప్పనిసరిగా హాల్‌మార్కింగ్ ఉన్న ఆకుపచ్చ ఆభరణాలను మాత్రమే విక్రయించాలి. దీంతో కొనుగోలుదారుల్లో తాము కొనుగోలు చేసే ఆభరణాల్లో బంగారం స్వచ్ఛతపై నమ్మకం ఏర్పడుతుంది.

11 నుంచి గ్రీన్ బాండ్ల జారీ

ఈ నెల 11 నుంచి 15వ తేదీ వరకు మరో విడత సావరిన్ గోల్డ్ బాండ్స్ (ఎస్ జీబీ)ని విడుదల చేయనున్నట్లు రిజర్వ్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా (ఆర్ బీఐ) ప్రకటించింది. ఒక గ్రాముకు సమానమైన SGB ధర ఈసారి రూ.5,923గా నిర్ణయించబడింది. కానీ ఆన్‌లైన్‌లో దరఖాస్తు చేసి బాండ్ ధరను డిజిటల్‌గా చెల్లించే వారికి గ్రాముకు రూ.50 తగ్గింపు లభిస్తుంది. ఈ బాండ్లను సావరిన్ గోల్డ్ బాండ్ స్కీమ్ 2023-24 సిరీస్-2 పేరుతో జారీ చేస్తున్నారు. పెట్టుబడిదారులు బ్యాంకులు, స్టాక్ హోల్డింగ్ కార్పొరేషన్ ఆఫ్ ఇండియా, ఎంపిక చేసిన పోస్టాఫీసులు, BSE మరియు NSE ద్వారా కూడా ఈ బాండ్ల కోసం దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-09T04:33:08+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *