హైకోర్టు న్యాయమూర్తి: న్యాయవ్యవస్థను దేవుడే కాపాడాలి.

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-09T08:17:38+05:30 IST

మద్రాస్ హైకోర్టు న్యాయమూర్తి జస్టిస్ ఆనంద్ వెంకటేష్ (మద్రాస్ హైకోర్టు న్యాయమూర్తి జస్టిస్ ఆనంద్ వెంకటేష్) దిగువ కోర్టులలో అవినీతి నిరోధక కేసులను కొట్టివేసారు.

హైకోర్టు న్యాయమూర్తి: న్యాయవ్యవస్థను దేవుడే కాపాడాలి.

– ఏసీబీ విధానం ఒక్కో విషయంలో ఒక్కోలా ఉంటుంది

– హైకోర్టు న్యాయమూర్తి ఆనంద్ వెంకటేష్

పారిస్ (చెన్నై): దిగువ కోర్టుల్లో అవినీతి నిరోధక కేసులను కొట్టివేయడంపై మద్రాసు హైకోర్టు న్యాయమూర్తి ఆనంద్ వెంకటేష్ తీవ్రంగా స్పందించారు. ఈ మొత్తం వ్యవహారాన్ని చూస్తుంటే న్యాయ వ్యవస్థను దేవుడే కాపాడాలని వ్యాఖ్యానించారు. 2006-11 మధ్య డీఎంకే ప్రభుత్వ హయాంలో హౌసింగ్ బోర్డు మంత్రిగా పనిచేసిన ఐ.పెరియస్వామి హౌసింగ్ బోర్డుకు చెందిన ఇంటిని మాజీ ముఖ్యమంత్రి కరుణానిధికి సెక్యూరిటీగా వ్యవహరించిన గణేశన్‌కు కేటాయించారు. 2012లో అన్నాడీఎంకే ప్రభుత్వ హయాంలో పెరియస్వామి అధికార దుర్వినియోగానికి పాల్పడ్డారంటూ అవినీతి నిరోధక శాఖ (ఏసీబీ) అధికారులు అవినీతి కేసు నమోదు చేశారు. ఎంపీలు, ఎమ్మెల్యేల కేసులను విచారిస్తున్న చెన్నై ప్రత్యేక కోర్టు.. ఈ కేసు నుంచి మంత్రి పెరియస్వామిని విడుదల చేస్తూ మార్చిలో ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది. అదేవిధంగా 2001-06 మధ్య అన్నాడీఎంకే ప్రభుత్వంలో సాంఘిక సంక్షేమ శాఖ మంత్రిగా పనిచేసిన వలర్మతి, ఆయన కుటుంబ సభ్యులపై అక్రమాస్తుల కేసు నమోదైంది.

ఈ కేసు నుంచి వలర్మతి, ఆమె కుటుంబ సభ్యులను విడుదల చేస్తూ అవినీతి నిరోధక ప్రత్యేక కోర్టు 2012లో ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది. తాజాగా ఈ రెండు తీర్పులను జస్టిస్ ఆనంద్ వెంకటేష్ సుమోటోగా విచారణకు స్వీకరించారు. ఈ నేపథ్యంలో ఈ రెండు కేసులు శుక్రవారం న్యాయమూర్తి ఆనంద్ వెంకటేష్ ఎదుట విచారణకు వచ్చాయి. ఈ సందర్భంగా న్యాయమూర్తి స్పందిస్తూ.. అవినీతి నిరోధక శాఖ పనితీరు బాగాలేదని, ఒక్కో కేసును ఒక్కోలా డీల్ చేయడం సరికాదన్నారు. అవినీతి కేసుల్లో ఇరుక్కున్న ఇద్దరు రాజకీయ నేతలను కింది కోర్టులు విడుదల చేయాలని చూస్తుంటే.. న్యాయవ్యవస్థను దేవుడే కాపాడాలి. ఈ కేసుల విచారణ వల్ల ఇప్పుడు తనను కూడా విలన్‌గా చూస్తున్నారని అన్నారు. ఈ పిటిషన్లపై కౌంటర్ అఫిడవిట్ దాఖలు చేయాలని మంత్రి పెరియస్వామి, మాజీ మంత్రి వలర్మతిని ఆదేశిస్తూ తదుపరి విచారణను అక్టోబర్ 12కి వాయిదా వేసింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-09T08:17:38+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *