వారి నుంచి దృష్టి మరల్చేందుకే బాబు అరెస్ట్?

ఆ మధ్య వచ్చిన ధృవ సినిమాలో భిన్నమైన వార్తలను ముడిపెట్టి తెరవెనుక ఏం జరుగుతుందో పూర్తిగా ఎలా అర్థం చేసుకోవాలో చెప్పే సన్నివేశం ఉంది. అప్పట్లో ఆ సీన్‌కి జనం నుంచి విశేష స్పందన వచ్చింది. ఇప్పుడు చంద్రబాబు అరెస్ట్, ఆ తర్వాత ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో జరుగుతున్న రాజకీయ పరిణామాలపై కూడా సోషల్ మీడియాలో నెటిజన్లు అదే కోవలో చర్చించుకుంటున్నారు. ఈ నేప‌థ్యంలో ఇప్పుడు జ‌గ‌న్ ఎక్క‌డ ఉన్నారనేది చ‌ర్చ‌నీయాంశంగా మారింది. వివరాల్లోకి వెళితే..

తనపై ఉన్న అక్రమ ఆస్తుల కేసు దృష్ట్యా జగన్ దేశం విడిచి వెళ్లాలంటే కోర్టు అనుమతి తీసుకోవాల్సి ఉన్న సంగతి తెలిసిందే. అయితే చాలా ఏళ్ల తర్వాత జగన్ 2023 సెప్టెంబర్ 2 నుంచి 12 వరకు యూరప్‌లో పర్యటించి అక్కడ తన కుమార్తెలను కలవడానికి సీబీఐ కోర్టు అనుమతి తీసుకున్నారు. అయితే అదే సమయంలో అక్రమాస్తుల కేసుల్లో రెండో ముద్దాయిగా, జగన్ అక్రమ లావాదేవీలపై పూర్తి అవగాహన ఉన్న విజయసాయిరెడ్డి కూడా అమెరికా వెళ్లేందుకు సీబీఐ కోర్టు నుంచి అనుమతి పొందారు. ఆగస్టు చివరి వారంలో ఈ అనుమతులు వచ్చాయి. ఇది మొదటి వార్త.

జగన్ అక్రమ ఆస్తుల కేసు విచారణలో యూరప్‌లోని కొన్ని దేశాలతో జగన్ మనీలాండరింగ్ లావాదేవీలు జరిపారని, స్విస్ బ్యాంకుల తరహాలో పనిచేసే యూరోపియన్ బ్యాంకులు ప్రజలందరికీ తెలుసునని, యూరప్‌లోని కొన్ని చిన్న దేశాల్లో విస్తృతంగా ఉన్నాయని, అలాంటి బ్యాంకులు, అక్రమాస్తుల ద్వారా సంపాదించిన సొమ్మును జగన్ తన వద్దే ఉంచుకున్నారు. అప్పట్లో అంటే జగన్‌పై కేసులు నమోదైనప్పుడు, భారతదేశంలోని దర్యాప్తు సంస్థలకు కూడా ఈ బ్యాంకుల నుంచి సమాచారం అందడం లేదని పలువురు రాజకీయ నాయకులు ఆరోపిస్తూ ఉండేవారు. ఇది పాత వార్త.

సరిగ్గా ఎన్నికల ఏడాదిలోనే జగన్ విదేశీ పర్యటన సామాన్యులను ఆశ్చర్యానికి గురిచేస్తోంది. అంతేకాదు కూతుళ్లతో గడపాలంటే ఇండియాకు రావడం కష్టమేమీ కాదు. ఇలాంటి పరిస్థితుల్లో జగన్ సీబీఐ కోర్టు నుంచి స్పెషల్ పర్మిషన్ తీసుకుని యూరప్ పర్యటనకు వెళ్లడం బహుశా తన ఆర్థిక లావాదేవీలను సెటిల్ చేసుకునేందుకేనని జనసేన నేత ఒకరు మీడియా ముందు తన అభిప్రాయాన్ని వ్యక్తం చేశారు. ఇది మూడో వార్త.

మొత్తానికి జగన్ ఎక్కడ ఉన్నాడు.. ఏం చేస్తున్నాడు.. ఎలాంటి లావాదేవీలు జరుపుతున్నాడు అంటూ జగన్ దూషణలకు సిద్ధమవుతున్న వేళ.. చంద్రబాబు అరెస్ట్ ఘటనతో మీడియా దృష్టి అంతా అటువైపు మళ్లింది. అంతేకాదు జీ20 సమావేశాలతో జాతీయ మీడియా బిజీబిజీగా ఉంది. అలాంటి స‌మ‌యంలో ఈ నిర్బంధం జ‌ర‌గ‌డం వ‌ల్ల ఈ ఉదంతం జాతీయ మీడియాలో త‌న‌కు అంద‌లేదు. ఇది నాలుగో వార్త.

ఈ నాలుగు వార్తలను లింక్ చేస్తూ సోషల్ మీడియాలో నెటిజన్లు చర్చించుకుంటున్నారు. మొత్తానికి జగన్ ఇప్పుడు ఎక్కడ ఉన్నాడు.. ఏం చేస్తున్నాడు.. చంద్రబాబు అరెస్ట్ వైపు దృష్టి మళ్లిస్తున్నాం.. ఎలాంటి లావాదేవీలు సెటిల్ చేస్తున్నాడు అంటూ సోషల్ మీడియాలో జరుగుతున్న చర్చల్లో నిజం ఉందా? ఎన్నికలకు సిద్ధం కావడానికే జగన్ వెళ్లాడని.. లేక ఎన్నికల తర్వాత మన ప్రభుత్వం రాకుంటే ఇబ్బందులు తలెత్తకుండా ఉండేందుకు ఆర్థిక వ్యవహారాలు చక్కదిద్దేందుకే జగన్ వెళ్లారని కొందరు చేస్తున్న చర్చలు. ఇదంతా నిజమో కాదో సమయం పట్టవచ్చు లేదా ఎప్పటికీ తెలియకపోవచ్చు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *