మరాఠా కమ్యూనిటీ కోటా: రిజర్వేషన్ మంటలు.. లాతూరులో తాజా నిరసనలు

లాతూర్: మరాఠా సామాజిక వర్గానికి ఉద్యోగాలు, విద్యాసంస్థల్లో రిజర్వేషన్లు కల్పించాలని డిమాండ్ చేస్తూ మహారాష్ట్రలో నిరసనలు కొనసాగుతున్నాయి. తాజాగా, శనివారం లాతూర్‌లో నిరసనలు జరిగాయి. పోలీసులు జోక్యం చేసుకుని ‘మాక్ అంత్యక్రియల’ కోసం ఆందోళనకారులు తమ వెంట తెచ్చుకున్న సామగ్రిని స్వాధీనం చేసుకున్నారు. ఈ కారణంగా, నిరసనకారులు కాగితాలు మరియు ఇతర వస్తువులతో నిప్పంటించి (బోనాఫైర్) నిరసన తెలిపారు.

మరాఠా సామాజికవర్గానికి చెందిన ప్రజాప్రతినిధులు నాటకాలాడుతున్నారని, రిజర్వేషన్లు కల్పించాలని ప్రభుత్వంపై ఒత్తిడి తీసుకురావడం లేదని ఆందోళనకారులు వాపోయారు. మరాఠా క్రాంతి మోర్చాకు చెందిన ఒక కార్యకర్త మాట్లాడుతూ రిజర్వేషన్ల డిమాండ్‌పై తమ పిలుపుకు మంచి స్పందన వచ్చిందని, పాఠశాలలు, కళాశాలలు మరియు కోచింగ్ తరగతులను స్వచ్ఛందంగా మూసివేసినట్లు తెలిపారు. ప్రభుత్వం వెంటనే చర్చలు జరపాలని డిమాండ్‌ చేశారు.

సెప్టెంబర్ 1న జాల్నా జిల్లాలో ప్రభుత్వ ఉద్యోగాలు మరియు విద్యాసంస్థల్లో మరాఠాలకు రిజర్వేషన్లు కల్పించాలని డిమాండ్ చేస్తున్న నిరసనకారులపై పోలీసులు లాఠీచార్జి చేశారు. ఆందోళనకారులు హింసకు దిగడంతో 40 మంది పోలీసులతో పాటు పలువురు గాయపడ్డారు. 15 రాష్ట్ర రవాణా బస్సులకు ఆందోళనకారులు నిప్పు పెట్టారు. పోలీసుల లాఠీచార్జిపై ప్రభుత్వం తరపున ఉప ముఖ్యమంత్రి దేవేంద్ర ఫడ్నవీస్ ప్రజలకు క్షమాపణలు చెప్పారు. ముఖ్యమంత్రి ఏక్‌నాథ్ షిండే వెంటనే మంత్రివర్గ సమావేశాన్ని ఏర్పాటు చేయడంపై చర్చలు ప్రారంభించి, రెగ్యులర్ రిజర్వేషన్లు సాధించేందుకు ప్రభుత్వం అన్ని విధాలా కృషి చేస్తుందని హామీ ఇవ్వడంతో పరిస్థితి సద్దుమణిగింది.

ప్రత్యేక అసెంబ్లీ సమావేశానికి సుప్రియా సూలే పిలుపునిచ్చారు

కాగా, మరాఠా రిజర్వేషన్లు, కరువు, ద్రవ్యోల్బణం, నిరుద్యోగం, జల్నా ఘటనపై చర్చించేందుకు తక్షణమే అసెంబ్లీ సమావేశాన్ని నిర్వహించాలని ఎన్సీపీ వర్కింగ్ ప్రెసిడెంట్, లోక్ సభ ఎంపీ సుప్రియా సూలే డిమాండ్ చేశారు. ప్రజల కష్టాలను ప్రభుత్వం అర్థం చేసుకోవాలన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-09T21:27:37+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *