విశాఖ పెద్దజాలరి పొట్ట కూడా కబ్జా!?

విశాఖలో వైసీపీ వ్యవహారాలు వెలుగు చూస్తున్నాయి. రాష్ట్రంలోనే అతిపెద్ద అవినీతి కుంభకోణానికి విశాఖపట్నం చిరునామాగా మారుతోందని జనసేన కార్పొరేటర్ పీతల మూర్తి యాదవ్ సంచలన ఆరోపణలు చేశారు. వందేళ్లుగా జీవిస్తున్న స్థానిక మత్స్యకారులకు జలారిపేట పట్టడం లేదంటూ కొందరు తెరపైకి వచ్చారు. జలారి పేటపై భూమిపై హక్కులు ప్రయివేటు వ్యక్తులకు ప్రతిఫలంగా రూ.2800 కోట్ల విలువైన టీడీఆర్ బాండ్లు ఇప్పించేందుకు ఫైళ్లు కదులుతున్నాయి.

1921లో రాణి సాహిబా వద్వాన్ పెద్దజలారిపేటలో కొక్కేలు వేసి వేల కోట్లు వసూలు చేశారని చిన్న కాగితం తెచ్చారు. విశాఖ ఆర్డీఓ హుస్సేన్ సాహెబ్ నేతృత్వంలో పదుల సంఖ్యలో అధికారులు అదే విధంగా పనిచేస్తున్నారని తెలిపారు. ప్రభుత్వ పథకాల పేరుతో మత్స్యకారులను మభ్యపెట్టి ఇప్పటికే పది మంది వీఆర్వోలతో పత్రాలు సేకరించి సర్వే పూర్తి చేశారు.

గతంలో జైలుకు వెళ్లి వచ్చిన కొందరు ఉన్నతాధికారుల అండతో వేల కోట్లు దోపిడీకి రంగం సిద్ధం చేసుకున్నారనే ఆరోపణలు వెల్లువెత్తుతున్నాయి. పెదజాలరిపేటలో భూమి రాణి వారసుల పేరుతో క్లెయిమ్ చేసి పెను దుమారం సృష్టించిందంటే సులువుగా అర్థం చేసుకోవచ్చు. ఇప్పటికే ఈ ప్రక్రియ తుది దశకు చేరుకోవడంపై అనుమానాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి. విజయసాయిరెడ్డి ప్రమేయం, ఒత్తిడితో ఫైళ్లు ఆగమేఘాల మీద కదులుతున్నాయని జనసేన అంటోంది.

అదంతా ప్రభుత్వ స్థలం. ప్రభుత్వం మందుల వ్యాపారులకు ఇచ్చింది. ఇప్పుడు తాము ఇచ్చింది తప్పే అంటూ టీడీఆర్ బాండ్లను ఇతరులకు ఇచ్చేందుకు సిద్ధమవుతున్నారు. ప్రజాధనాన్ని ఇష్టానుసారంగా కొల్లగొట్టేందుకు అలవాటు పడిన వారు ఇలా వేల కోట్లు కాజేస్తుండటం సంచలనంగా మారుతోంది. టీడీఆర్ బాండ్ల అక్రమాలు ఇప్పటికే వెలుగులోకి వచ్చాయి.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *