జీ20 సమ్మిట్ ఢిల్లీ: ఇక నుంచి జీ20 అని కాదు జీ21 అని పిలవాలి.. కారణం ఏంటో తెలుసా?

మనం కలిసి ప్రపంచ విశ్వాస లోటును విశ్వసనీయతగా మారుస్తామని ఆయన అన్నారు. అందరూ కలిసికట్టుగా కదలాల్సిన సమయం ఇదేనని.. సబ్‌కా సాథ్, సబ్‌కా వికాస్, సబ్‌కా ప్రయాస్ మంత్రం మనందరికీ మార్గదర్శకంగా నిలుస్తుందని మోదీ అన్నారు.

జీ20 సమ్మిట్ ఢిల్లీ: ఇక నుంచి జీ20 అని కాదు జీ21 అని పిలవాలి.. కారణం ఏంటో తెలుసా?

ఆఫ్రికన్ యూనియన్: ఇకమీదట G20ని G21 అని పిలవాలి. ఈ కూటమిలో ఆఫ్రికన్ యూనియన్ శాశ్వత సభ్యత్వం తీసుకోవడమే కారణం. అదే సమయంలో, భారతదేశం గ్లోబల్ సౌత్‌లో అగ్రగామిగా స్థిరపడింది. ఆఫ్రికన్ యూనియన్‌లో మొత్తం 55 దేశాలు ఉన్నాయి. ఆఫ్రికన్ యూనియన్ సభ్యత్వానికి భారత్ మద్దతు తెలిపింది. G-20 ప్రస్తుతం యూరోపియన్ యూనియన్‌తో సహా 19 దేశాలను కలిగి ఉంది. అయితే తాజాగా ఆఫ్రికన్ యూనియన్ చేరుతోంది.

జీ20 సమ్మిట్ ఢిల్లీ: భద్రతలో ఢిల్లీ.. జీ20 సమావేశాల సందర్భంగా సెంట్రల్ ఢిల్లీలో రెండు రోజుల పాటు ట్రాఫిక్ ఆంక్షలు

19 దేశాలకు వ్యతిరేకంగా రెండు యూనియన్లు ఈ కూటమిలో పాల్గొంటాయి. అయితే ఈ ఏడాది జరిగిన సదస్సుకు ఆఫ్రికన్ యూనియన్ ప్రత్యేక ఆహ్వానితుడిగా హాజరయ్యారు. ఈ కేసులో శాశ్వత సభ్యత్వం తీసుకున్నారు. ఈ చేరికపై ప్రధాని మోదీ స్పందిస్తూ.. ఆఫ్రికన్ యూనియన్‌కు G20లో శాశ్వత సభ్యత్వం ఇవ్వాలని మేము ప్రతిపాదించాము. మీరందరూ దీనికి అంగీకరిస్తారని నేను ఖచ్చితంగా అనుకుంటున్నాను. మీ అందరి సమ్మతితో మరింత ముందుకు వెళ్లడానికి ముందు, నేను ఆహ్వానిస్తున్నాను ఆఫ్రికన్ యూనియన్ సభ్యునిగా ఉంది, ”అని అతను చెప్పాడు.

జి 20 సదస్సు ప్రారంభోత్సవంలో ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ మాట్లాడుతూ, కోవిడ్ -19 తరువాత, విశ్వాసం లేకపోవడం వల్ల ప్రపంచంలో పెద్ద సంక్షోభం వచ్చిందని అన్నారు. యుద్ధం విశ్వాస లోపాన్ని పెంచిందని.. కోవిడ్‌ను ఓడించగలిగితే, పరస్పర అపనమ్మకం రూపంలో సంక్షోభాన్ని కూడా ఓడించగలమని ఆయన విశ్వాసం వ్యక్తం చేశారు. మనం కలిసి ప్రపంచ విశ్వాస లోటును విశ్వసనీయతగా మారుస్తామని ఆయన అన్నారు. అందరూ కలిసికట్టుగా కదలాల్సిన సమయం ఇదేనని.. సబ్‌కా సాథ్, సబ్‌కా వికాస్, సబ్‌కా ప్రయాస్ మంత్రం మనందరికీ మార్గదర్శకంగా నిలుస్తుందని మోదీ అన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *