వైసీపీ ఎంపీ మాగుంట: వైసీపీ ఎంపీ మాగుంట అప్రూవర్

రెండు రోజుల క్రితం ఈడీ కార్యాలయం విచారణలో కీలక విషయాలు వెల్లడయ్యాయి

న్యూఢిల్లీ, సెప్టెంబరు 8 (ఆంధ్రజ్యోతి): ఢిల్లీ మద్యం కుంభకోణంలో మరో కీలక పరిణామం చోటుచేసుకుంది. ఏపీలోని ఒంగోలు వైసీపీ ఎంపీ మాగుంట శ్రీనివాసులురెడ్డి అప్రూవర్‌గా మారారు. రెండు రోజుల క్రితం లాయర్‌తో కలిసి ఈడీ కార్యాలయానికి వెళ్లాడు. విచారణలో కీలక విషయాలు చెప్పినట్లు సమాచారం. అలాగే హైదరాబాద్ నుంచి రూ.100 కోట్లు రాబట్టినట్లు కూడా సమాచారం. ఢిల్లీలో మద్యం వ్యాపారం చేసే సౌత్ గ్రూప్‌లో మాగుంట సభ్యుడు. మద్యం పాలసీ రూపకల్పన, అమలుకు సంబంధించిన సమావేశాల్లో ఎంపీ చురుగ్గా పాల్గొన్నారు. తాజా పరిణామంతో దర్యాప్తు సంస్థలు అతడి నుంచి మరింత సమాచారం రాబట్టవచ్చు. విరాళాల చెల్లింపులో అక్రమాలు, హైదరాబాద్ నుంచి ఢిల్లీకి నగదు తరలింపు, మద్యం పాలసీ రూపకల్పనలో జరిగిన అవకతవకలపై ఈడీ, సీబీఐకి శ్రీనివాసులు రెడ్డి చెప్పే అవకాశం ఉంది.

కాగా, సౌత్ గ్రూపులో సభ్యులుగా ఉన్న శ్రీనివాసులురెడ్డి కుమారుడు మాగుంట రాఘవరెడ్డి, అరబిందో ఫార్మా డైరెక్టర్ శరత్చంద్రారెడ్డి, వ్యాపారవేత్త దినేష్ అరోరా అప్రూవర్లుగా మారిన సంగతి తెలిసిందే. మరోవైపు ఎఫ్‌ఐఆర్‌, చార్జిషీట్‌లో పేరు లేకపోయినా శ్రీనివాసులురెడ్డిని నాలుగుసార్లు విచారణకు పిలిచారు. ఇటీవల పిలిస్తే అప్రూవర్ గా మారడమే కాకుండా విచారణకు పూర్తిగా సహకరించినట్లు తెలుస్తోంది. మద్యం కుంభకోణం కేసులో ఎప్పుడు ఏం జరిగింది? వివరించినట్లు సమాచారం. రాఘవరెడ్డి, శరత్‌చంద్రారెడ్డి బెయిల్‌పై ఉన్నారు. ఢిల్లీ మద్యం కేసులో అప్రూవర్లుగా మారిన వారిలో ఎక్కువ మంది సౌత్ గ్రూపుకు చెందినవారే. వారు తెలిపిన వివరాల ప్రకారం ఈడీ విచారణ కొనసాగిస్తోంది. కొన్ని రోజులుగా హవాలా వ్యాపారం చేస్తున్న 20 మందిని విచారించింది.

G-20 తర్వాత మరింత దూకుడు

జి-20 సమావేశాల అనంతరం ఢిల్లీ లిక్కర్ కేసు దర్యాప్తులో దర్యాప్తు సంస్థలు మరింత దూకుడుగా వ్యవహరిస్తాయని సమాచారం. సదస్సు అనంతరం ఈడీ, సీబీఐలు ఈ కేసులో నిందితురాలిగా ఉన్న బీఆర్‌ఎస్‌ ఎమ్మెల్సీ కవితకు నోటీసులు జారీ చేయనున్నట్లు విశ్వసనీయ వర్గాల సమాచారం. కవితను ఈడీ రెండుసార్లు, సీబీఐ మరోసారి విచారించింది. అయితే శరత్‌చంద్రారెడ్డి, రాఘవరెడ్డి అప్రూవర్‌లు కాకముందే జరిగిందంతా. తాజాగా శ్రీనివాసులు రెడ్డి కూడా ఆమోదం పొందారు. వారు ఇచ్చిన సమాచారంతో కవితను ప్రశ్నించే అవకాశం ఉంటుందని భావిస్తున్నారు. రెండు రోజుల క్రితం కవిత మాజీ ఆడిటర్ బుచ్చిబాబును ఈడీ మరోసారి ప్రశ్నించింది. మరికొందరిని త్వరలో విచారించనున్నట్లు తెలుస్తోంది.

కారు, కమలం మధ్య అవగాహన లేకపోవడమే కారణమా?

తెలంగాణలో బీజేపీ, బీఆర్‌ఎస్‌ కుమ్మక్కయ్యాయని ప్రచారం చేసేందుకు కేంద్రం ఈడీ, సీబీఐల దర్యాప్తును ముమ్మరం చేసిందని విశ్లేషకులు భావిస్తున్నారు. మద్యం కేసులో ఎమ్మెల్సీ కవితను అరెస్ట్ చేస్తేనే తెలంగాణ ప్రజలు మనల్ని విశ్వసిస్తారని బీజేపీ నేతలు బాహాటంగానే వ్యాఖ్యానిస్తున్నారు. ఈ నేపథ్యంలో బీఆర్‌ఎస్‌తో బీజేపీకి ఎలాంటి అవగాహన లేదన్న సంకేతం ఇచ్చేందుకే కేంద్రం దర్యాప్తును ముమ్మరం చేస్తోందని విశ్లేషకులు పేర్కొంటున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-09T03:27:44+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *