చైనా వర్సెస్ ఇండియా : చైనీస్ సిల్క్ రోడ్‌కి ఇండియన్ స్పైస్ రూట్‌ని తనిఖీ చేసారు

న్యూఢిల్లీ : చైనా ప్రారంభించిన బెల్ట్-రోడ్-ఇనిషియేటివ్ మరికొద్ది రోజుల్లో పదేళ్లు పూర్తి చేసుకోనుంది. ఈ సమయంలో భారత్, అమెరికా, యూఏఈ, సౌదీ అరేబియా, ఫ్రాన్స్, జర్మనీ, ఇటలీ, యూరోపియన్ యూనియన్ దేశాలు ఏకమై చైనాకు గట్టి సవాల్ విసిరాయి. ఇండియా-మిడిల్ ఈస్ట్-యూరప్ ఎకనామిక్ కారిడార్ (IMEE-EC) కోసం అవగాహన ఒప్పందంపై సంతకం చేశారు. ఆర్థిక ఏకీకరణను ప్రోత్సహించడం ద్వారా ఆసియా మరియు యూరప్ దేశాలను అనుసంధానం చేయడం దీని లక్ష్యం.

G7 దేశాలలో ఒకటైన ఇటలీ, చైనా ప్రాయోజిత BRI నుండి వైదొలగాలనుకుంటోంది. మరోవైపు, అమెరికా అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ తన పాత స్నేహితుడు, సౌదీ అరేబియా క్రౌన్ ప్రిన్స్ మహ్మద్ బిన్ సల్మాన్‌తో కరచాలనం చేశారు. వీరిద్దరి కలయిక వెనుక ప్రధాని మోదీ ప్రోత్సాహం ఉంది. ఇండియా-మిడిల్ ఈస్ట్-యూరోప్ ఎకనామిక్ కారిడార్ ప్రాజెక్ట్ ప్రమోటర్లలో UAE అధ్యక్షుడు ఒకరు. భారతదేశం మరియు ఐరోపా మధ్య ఆర్థిక రంగంలో అరేబియా ద్వీపకల్పం గేట్‌వేగా పని చేస్తుందని UAE విశ్వసిస్తోంది. ఇమ్మాన్యుయేల్ మాక్రాన్ మద్దతుతో, జర్మనీ, ఇటలీ మరియు యూరోపియన్ కమిషన్ కూడా ఈ ప్రాజెక్ట్ కోసం చేతులు కలిపాయి.

మిడిల్ ఈస్ట్ కారిడార్‌లో రెండు వేర్వేరు కారిడార్లు ఉన్నాయి. తూర్పు కారిడార్ భారతదేశంలోని ఫుజైరా పోర్ట్-ముంద్రా పోర్ట్‌లను కలుపుతుంది. సౌదీ అరేబియా మరియు జోర్డాన్ ద్వారా రైలు మార్గాన్ని ఉపయోగించి ప్రామాణిక కంటైనర్ల ద్వారా ఇజ్రాయెల్ పోర్ట్ హైఫాకు సరుకు రవాణా చేయవచ్చు.

పశ్చిమ కారిడార్ హైఫా నుండి ప్రారంభమవుతుంది. ఇక్కడి నుండి భారతదేశంలోని వివిధ ఓడరేవులకు, ఫ్రాన్స్‌లోని మార్సెయిల్, ఇటలీ, గ్రీస్ మరియు ఇతర ఓడరేవులకు కార్గో రవాణా చేయబడుతుంది.

సౌదీ అరేబియా ద్వారా తక్కువ దూరం రైలు నిర్మించాల్సి ఉంది. ఇది కాకుండా మిగిలిన కారిడార్ కూడా త్వరలో అందుబాటులోకి వచ్చే అవకాశం ఉంది. ఇది వియత్నాం, థాయిలాండ్, మయన్మార్, బంగ్లాదేశ్ వంటి దేశాలను కలుపుతుంది కాబట్టి, ఇది అందరికీ కావాలి. మయన్మార్ సైనిక పాలకులు చైనా నీడ నుండి తప్పించుకుంటే, ఈ కారిడార్ ప్రయోజనం పొందవచ్చు.

ఇది కూడా చదవండి:

CBN Arrest Case : ఏసీబీ కోర్టులో చంద్రబాబు ఏం చెప్పారు?

NCBN రిమాండ్ రిపోర్ట్ పై CID: చంద్రబాబు రిమాండ్ రిపోర్ట్ లో CID ఏం చెప్పింది.. ABN ఆంధ్రజ్యోతి ఎక్స్ క్లూజివ్

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *