చంద్రబాబు రిమాండ్ రిపోర్టు సజ్జల చెప్పిన కథలు

చివరి క్షణంలో సీఐడీ చంద్రబాబు సీఐడీ కోర్టులో రిమాండ్ రిపోర్టు సమర్పించారు. ఈ రిమాండ్ రిపోర్టు చూసి లాయర్ల మైండ్ బ్లాంక్ అవుతోంది. ఇందులో కొత్తగా ఒక్క ఆధారం లేకపోయినా.. ఇప్పటి వరకు సాక్షి మీడియాలో వచ్చినా.. సజ్జల చెప్పిన కుట్రల సిద్ధాంతాలే కనిపిస్తున్నాయి. చంద్రబాబుపై ఒక్క ఆధారం లేదు.

పెండ్యాల శ్రీనివాస్ , కిలారు రాజేష్ లకు డబ్బులు అందాయని తెలిపారు. ఎలా చెబుతారు.. ఐటీ శాఖను ధ్రువపత్రాలు అడిగామని.. ఇంకా రావాల్సి ఉందన్నారు. ఐటీ శాఖపై ఆధారపడకుండా నగదు లావాదేవీలు జరిగాయని భావించి కేసు నమోదు చేసినట్లు సీఐడీ అధికారులే స్వయంగా రిమాండ్ రిపోర్టులో పేర్కొన్నారు. ఇద్దరికీ డబ్బులిచ్చిన వ్యక్తులకు నోటీసులు ఇచ్చామని.. ఆ తర్వాత విదేశాలకు వెళ్లారని చెప్పారు. అయితే ఎఫ్‌ఐఆర్‌ నమోదై రెండున్నరేళ్లు దాటినా ఇంకా పలుమార్లు ప్రశ్నించారు. వారు చేయవలసింది చేసారు. మరి కోర్టు ముందు ఎందుకు సాక్ష్యం దొరకలేదా అని చెప్పలేకపోయారు.

చంద్రబాబు ఏ1 అంటూ బ్లూ అండ్ కూల్ మీడియాలో విపరీతంగా ప్రచారం జరుగుతోంది. కానీ రిమాండ్ రిపోర్టులో అతడిని ఏ 37గా పేర్కొనగా.. అతడు అంతిమ లబ్ధిదారుడనేందుకు ఒక్క రుజువు కూడా చూపించలేకపోయారు. సీఐడీ చీఫ్ నోటి మాటతో చేసిన ఆరోపణలను చూపించారు. ఇరవై ఎనిమిది పేజీల్లో నిధులు దుర్వినియోగం అయ్యాయని, ప్రభుత్వానికి నష్టం వాటిల్లిందని, చంద్రబాబు ప్రజా విశ్వాసాన్ని దెబ్బతీశారని రాజకీయ ఆరోపణలు చేశారు. నిధులు దుర్వినియోగం అయ్యాయని సాక్షి పత్రికలో వచ్చిన కథనాలనే ఇంగ్లీషులో రిమాండ్ రిపోర్టులో చూపించారు.

కేసు తీవ్రత దృష్ట్యా హఠాత్తుగా ఎందుకు అరెస్ట్ చేయాల్సి వచ్చిందన్నారు. చంద్రబాబు పారిపోయే అవకాశం లేకున్నా పరిస్థితి తీవ్రత దృష్ట్యా అరెస్ట్ చేయాల్సి వచ్చిందన్నారు. ఇంత హడావుడి ఏంటి.. ఏం కొత్త విషయాలు బయటపడ్డాయి.. ఈ విషయంలో చంద్రబాబు పాత్రపై కనీస ఆధారాలు కూడా సీఐడీ చూపలేదు. మొత్తానికి చంద్రబాబే అలా చేశారనే ఆరోపణలు మాత్రమే వస్తున్నాయి.

అందులోనూ పూర్తి వివరాలు ఇవ్వలేదు.. ప్రాజెక్ట్ పూర్తయిందా లేదా అన్నది. అలా చెబితే నిధులు దుర్వినియోగం అయ్యే ప్రసక్తే లేదు.

కానీ సీఐడీ చెప్పింది. 271 కోట్ల నిధుల దుర్వినియోగం.. స్కిల్ కంపెనీల కాంట్రాక్టు పొందిన వారు జీఎస్టీని తప్పించుకునేందుకు రకరకాలుగా మారారు. జీఎస్టీ, ఈడీ చూసుకుంటున్నాయి. ఐదేళ్ల క్రితమే కేసులు ఉన్నాయి. కానీ చంద్రబాబుకు, ఇతరులకు ఉన్న సంబంధం ఏంటనేది సీఐడీ చెప్పలేకపోతోంది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *