IND vs PAK: టీమ్ ఇండియాను వదలని గాయాలు.. గాయంతో శ్రేయాస్ అయ్యర్ మళ్లీ జట్టుకు దూరమయ్యాడు!

కొలంబో: గాయాలు టీమిండియాను వదలడం లేదు. కొంతకాలంగా గాయాలతో జట్టుకు దూరమైన స్టార్ ప్లేయర్లందరూ కోలుకుని ఇటీవలే జట్టులో చేరారు. గాయం కారణంగా ఆసియా కప్ లీగ్ దశ మ్యాచ్‌లకు దూరమైన కేఎల్ రాహుల్ కూడా కోలుకుని జట్టులోకి వచ్చాడు. దీంతో ఆసియా కప్ సూపర్ 4లో పూర్తి జట్టును చూడాలని అభిమానులు భావించారు.కానీ ఇంతలో పాకిస్థాన్‌తో మ్యాచ్‌కు ముందు స్టార్ ప్లేయర్ శ్రేయాస్ అయ్యర్‌కు వెన్నునొప్పి మొదలైంది. దీంతో పాకిస్థాన్ తో పోరుకు దూరంగా ఉన్నాడు. ఈ విషయాన్ని టాస్ సందర్భంగా కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మ వెల్లడించాడు. దీంతో పూర్తి భారత జట్టును చూస్తారని భావించిన అభిమానులకు మరోసారి నిరాశే ఎదురైంది. వెన్ను నొప్పి కారణంగా శ్రేయాస్ అయ్యర్ 6 నెలల పాటు టీమ్ ఇండియాకు దూరంగా ఉన్నాడు. ఐపీఎల్ 2023, వరల్డ్ టెస్ట్ ఛాంపియన్‌షిప్ 2023 వంటి ముఖ్యమైన టోర్నీలకు దూరమయ్యాడు.ఈ క్రమంలో వేసవిలో లండన్ వెళ్లి వెన్నునొప్పికి సర్జరీ చేయించుకున్నాడు. తర్వాత బెంగళూరులోని నేషనల్ క్రికెట్ అకాడమీ (ఎన్‌సీఏ)లో కోలుకున్నాడు.

ఆసియా కప్‌లోనే జట్టులోకి వచ్చాడు. వన్డే ప్రపంచకప్‌కు కూడా ఎంపికయ్యాడు. ఆసియా కప్ లీగ్ దశలో రెండు మ్యాచ్‌ల్లోనూ ఆడాడు. శ్రేయాస్ పూర్తి ఫిట్ నెస్ సాధించాడని అందరూ అనుకున్నారు. కానీ ఇంతలో వెన్ను నొప్పి తిరిగింది. పాకిస్థాన్‌తో మ్యాచ్‌కు కొద్దిసేపటి ముందు వెన్నునొప్పి కారణంగా మ్యాచ్‌కు దూరమయ్యాడు. టాస్ సమయంలో రోహిత్ శర్మ చెప్పే వరకు ఈ విషయం ఎవరికీ తెలియదు. అయితే గాయం తీవ్రత తెలియాల్సి ఉంది. ఈ ఒక్క మ్యాచ్‌కి శ్రేయాస్ దూరంగా ఉన్నాడా? లేక మిగిలిన మ్యాచ్‌లకు దూరమవుతాడా? అన్నదానిపై క్లారిటీ లేదు. అయితే వెన్ను నొప్పి రావడంతో శ్రేయాస్ అయ్యర్ ఫిట్‌నెస్ మరోసారి సందేహాస్పదమైంది. కాగా, గాయాల కారణంగా చాలా కాలంగా జట్టుకు దూరంగా ఉన్న జస్ప్రీత్ బుమ్రా, కేఎల్ రాహుల్ కూడా ఇటీవలే జట్టులోకి వచ్చారు. రాహుల్ మాత్రం పాకిస్థాన్‌తో జరిగిన మ్యాచ్‌తో రీ ఎంట్రీ ఇచ్చాడు.

ahmedabad-indias-shreyas-iyer-walks-back-to-pavilion- after he-ws-dissed-by-.jpg

ఆసియా కప్ సూపర్ 4లో భాగంగా భారత్‌తో జరుగుతున్న మ్యాచ్‌లో పాకిస్థాన్ టాస్ గెలిచి ముందుగా బౌలింగ్ ఎంచుకుంది. దీంతో టీమిండియా తొలుత బ్యాటింగ్ చేయనుంది. పాక్ కెప్టెన్ బాబర్ ఆజం నాణెం టాస్ చేయగా, భారత కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మ తలలు పట్టుకున్నాడు. కానీ నాణెం పడిపోయింది. టాస్‌ గెలిచిన అనంతరం పాక్‌ కెప్టెన్‌ బాబర్‌ ఆజం మాట్లాడుతూ.. ముందుగా బౌలింగ్‌ చేస్తామన్నారు. టాస్ గెలిస్తే ముందుగా బ్యాటింగ్ చేయాలనుకున్నామని టీమిండియా కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మ తెలిపాడు. ఈ మ్యాచ్ లో టీమ్ ఇండియా రెండు కీలక మార్పులతో బరిలోకి దిగుతోంది. గత మ్యాచ్‌కు దూరంగా ఉన్న పేస్ గన్ జస్ప్రీత్ బుమ్రా జట్టులోకి వచ్చాడు. దీంతో మహ్మద్ షమీ మళ్లీ బెంచ్‌కే పరిమితమయ్యాడు. వెన్ను నొప్పి కారణంగా స్టార్ ప్లేయర్ శ్రేయాస్ అయ్యర్ ఈ మ్యాచ్ ఆడడం లేదు. టాస్ సందర్భంగా కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మ ఈ విషయం చెప్పాడు. ఇది భారత జట్టుకు గట్టి ఎదురుదెబ్బ అనే చెప్పాలి. అతని స్థానంలో కేఎల్ రాహుల్ తుది జట్టులోకి వచ్చాడు. గ్రూప్ దశలో ఇరు జట్ల మధ్య జరగాల్సిన మ్యాచ్ వర్షం కారణంగా రద్దయిన సంగతి తెలిసిందే. ఈ మ్యాచ్‌కి కూడా వర్షం అంతరాయం కలిగించే అవకాశం ఉంది. ఈరోజు పూర్తి ఆట సాధ్యం కాకపోతే సోమవారం రిజర్వ్ డే కూడా ఉంది.

చివరి జట్లు

భారత్: రోహిత్ శర్మ (కెప్టెన్), శుభమన్ గిల్, విరాట్ కోహ్లీ, కేఎల్ రాహుల్, ఇషాన్ కిషన్ (వికెట్ కీపర్), హార్దిక్ పాండ్యా, రవీంద్ర జడేజా, శార్దూల్ ఠాకూర్, కుల్దీప్ యాదవ్, జస్ప్రీత్ బుమ్రా, మహ్మద్ సిరాజ్

పాకిస్థాన్: ఫఖర్ జమాన్, ఇమామ్-ఉల్-హక్, బాబర్ ఆజం (కెప్టెన్), మహ్మద్ రిజ్వాన్ (వికెట్ కీపర్), అఘా సల్మాన్, ఇఫ్తీకర్ అహ్మద్, షాదాబ్ ఖాన్, ఫహీమ్ అష్రఫ్, షాహీన్ అఫ్రిది, నసీమ్ షా, హరీస్ రవూఫ్

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *