G20 సమ్మిట్: ‘వసుధైక కుటుంబం’ కలను సాకారం చేసేందుకు ప్రయత్నాలు: మోడీ

న్యూఢిల్లీ : దాదాపు 30 దేశాల అగ్రనేతలు, అధికారులు పాల్గొన్న జీ20 సమావేశాలు విజయవంతంగా ముగిశాయి. సమ్మిట్ మూడో సెషన్ ‘వన్ ఫ్యూచర్’పై దృష్టి సారించిందని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ అన్నారు. గ్లోబల్ విలేజ్ భావనకు అతీతంగా గ్లోబల్ ఫ్యామిలీ కలను సాకారం చేసేందుకు కృషి చేయాలి.

జి20 దేశాల నేతలు ఆదివారం ఉదయం న్యూఢిల్లీలోని రాజ్‌ఘాట్‌లో మహాత్మాగాంధీకి నివాళులర్పించారు. వీరంతా ఖద్దరు శాలువాలు ధరించి ఉన్నారు. ఖాదీ స్వయం సమృద్ధి భారతదేశానికి ప్రతీక అని ఖాదీ విలేజ్ ఇండస్ట్రీస్ కమిషన్ చైర్మన్ మనోజ్ కుమార్ అన్నారు. ఖాదీ మన సంస్కృతిలో భాగమని అన్నారు. నేడు విదేశీ అతిథులకు ఖాదీని కానుకగా ఇవ్వడం మన దేశానికి గర్వకారణమన్నారు. ఖాదీపై మోదీ ఎప్పుడూ ప్రత్యేక అభిమానం చూపుతున్నారని సంతోషం వ్యక్తం చేశారు. అందరూ ఖాదీ జాకెట్ మరియు కుర్తాకు ఆకర్షితులవుతారు. మోదీ జాకెట్‌కు చాలా మంచి పేరు వచ్చిందన్నారు. గత ఆర్థిక సంవత్సరంలో ఖాదీ విలేజ్ ఇండస్ట్రీస్ ఉత్పత్తుల విక్రయాలు రూ.1.35 లక్షల కోట్లు దాటాయని తెలిపారు. ఈ పరిశ్రమ ద్వారా దాదాపు 9.45 లక్షల మందికి ఉపాధి లభిస్తుందన్నారు. రానున్న కాలంలో ఈ రికార్డులను అధిగమిస్తామన్నారు.

ఒడిశాలోని చిరుధాన్యాల బ్రాండ్ అంబాసిడర్ సుభాషా మెహతా మాట్లాడుతూ జి20 అతిథులను కలవడం చాలా సంతోషంగా ఉందన్నారు. రాష్ట్రపతి ద్రౌపది ముర్ము, ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ, ఒడిశా ముఖ్యమంత్రి నవీన్‌ పట్నాయక్‌లను కలిశానని చెప్పారు. మయూర్‌భంజ్ ప్రజలు ఆయనను టీవీలో చూసి చాలా సంతోషించారు. అలాగే చిరు ధాన్యాల సాగుకు సహకరిస్తామని చెప్పారు. దీంతో మయూర్‌భంజ్‌, ఒడిశాకు ప్రత్యేక గుర్తింపు వస్తుందన్నారు.

ఇది కూడా చదవండి:

CBN Arrest Case : ఏసీబీ కోర్టులో చంద్రబాబు ఏం చెప్పారు?

NCBN రిమాండ్ రిపోర్ట్ పై CID: చంద్రబాబు రిమాండ్ రిపోర్ట్ లో CID ఏం చెప్పింది.. ABN ఆంధ్రజ్యోతి ఎక్స్ క్లూజివ్

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-10T16:05:33+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *