చంద్రబాబు, పవన్ లకు తోడుగా జనం ఉన్నారు

ఆంధ్రప్రదేశ్ రాజకీయాల్లో సెప్టెంబర్ 9 ప్రత్యేక తేదీగా మారనుంది. ప్రభుత్వంపై ప్రజల తిరుగుబాటు స్పష్టంగా కనిపించిన రోజు అది. అధికారాన్ని అడ్డుపెట్టుకుని ప్రతిపక్ష నేతలను ఇరుకున పెట్టే జగన్ రెడ్డి తీరును ప్రజలంతా అసహ్యించుకుంటున్నారని తేలిన రోజు.

చంద్రబాబుతో ప్రజలకు పండుగ ఇష్టం

8వ తేదీ అర్థరాత్రి నుంచి చంద్రబాబు బస చేసిన బస్సు వద్ద డోర్లు కొట్టి సందడి చేసిన పోలీసులు 10వ తేదీ ఉదయం వరకు చంద్రబాబును నిద్రపోనివ్వలేదు. 48 గంటలు నిద్ర లేకుండా ఆయన్ను తిప్పుతూనే ఉన్నారు. అయితే ప్రతిచోటా ప్రజలు ఆయనకు అండగా నిలిచారు. ఆయన వాహనం వెళ్లే ప్రతి గ్రామంలో సంఘీభావం తెలిపారు. చాలా చోట్ల చంద్రబాబే దిగి వచ్చి చట్టాలను గౌరవించి దారి ఇవ్వాలని కోరాల్సి వచ్చింది. దేశవ్యాప్తంగా ఆయనకు మద్దతు లభిస్తోంది. జగన్ రెడ్డి చేస్తున్న చర్యలపై తీవ్ర వ్యతిరేకత వ్యక్తమైంది.

పవన్ కళ్యాణ్ ను అడ్డుకోలేక పోలీసులు స్వయంగా మంగళగిరికి తీసుకొచ్చారు

ఇక పవన్ కళ్యాణ్ ఏపీకి రాకుండా పోలీసులు అన్ని ప్రయత్నాలు చేశారు. ఆయన వస్తే శాంతిభద్రతలను అదుపు చేయలేమని విమానాశ్రయ అధికారులకు లేఖలు రాసి విమానాన్ని నిలిపివేశారు. పవన్ రోడ్డు మార్గంలో వస్తుంటే…ఆంధ్రాలో అడుగుపెట్టగానే…అది నిషిద్ధ ప్రాంతం…ఎవరూ రాకూడదంటూ అడ్డుకున్నారు. అయితే ప్రజాగ్రహం వచ్చింది. వేలాది మంది రోడ్లపైకి రావడంతో మంగళగిరిలో ఒంటరిగా మిగిలాడు. సొంత కారులో వెళ్తున్న పవన్ ను పోలీసులు అడ్డుకుని రోడ్డుపై సందడి చేయాల్సిన అవసరం ఏముంది? అయితే మొత్తానికి తిరుగుబాటు చేస్తే ఫలితం ఎలా ఉంటుందో తేలిపోయింది.

ముడి పగిలితే అదుపు చేయడం అధికారులకు కష్టమే!

ప్రజలు ఇంకా అప్రమత్తంగానే ఉన్నారు. ప్రజాస్వామ్యానికి వ్యతిరేకంగా నిరసన తెలుపుతున్నారు. వ్యవస్థలు చట్టానికి విరుద్ధంగా వ్యవహరిస్తున్నాయని, నిబంధనలను బేఖాతరు చేస్తున్నాయని, చట్టాలను తుంగలో తొక్కుతున్నాయని ప్రజలు భావిస్తే.. అధికారంలో ఉండి అందరినీ వేధిస్తున్నారని ప్రజలు భావిస్తే తిరుగుబాటు మరింత ఉధృతమయ్యే అవకాశం ఉంది. ఇది ఏపీలో ఎలాంటి పరిస్థితిని సృష్టిస్తుందో అంచనా వేయడం కష్టం.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *