వర్షం కురవకపోతే ఆసియా కప్ 2023 భారత్ వర్సెస్ పాకిస్థాన్ మ్యాచ్ వాయిదా తప్పదు.

ఈరోజు మ్యాచ్ కొనసాగింపు జుభారత్ 147/2

రోహిత్‌, గిల్‌ అర్ధసెంచరీలు

ఆసియా కప్

కొలంబో: అనుకున్నట్లే జరిగింది.. దాయాదుల పోరు చూస్తామా అని ఎదురు చూస్తున్న అభిమానుల ఆసక్తికి వరుణుడు మరోసారి కంటతడి పెట్టించాడు. దీంతో ఆసియాకప్ సూపర్-4లో భాగంగా ఆదివారం భారత్-పాక్ జట్ల మధ్య జరగాల్సిన మ్యాచ్ వాయిదా పడింది. భారత్ ఇన్నింగ్స్ సగం ముగిసే సరికి భారీ వర్షం కురిసింది. మూడున్నర గంటలపాటు వేచి చూసినా ఫలితం లేకపోయింది. దీంతో సోమవారం మ్యాచ్‌ను రిజర్వ్ డేగా నిర్వహించాలని అంపైర్లు నిర్ణయించారు. అయితే ఈరోజు ఆట మొదటి నుంచి మొదలు కాకుండా ఎక్కడ ఆగిపోయిందో అక్కడి నుంచే ఆడతారు. ప్రస్తుతం భారత్ 24.1 ఓవర్లలో 2 వికెట్లకు 147 పరుగులు చేసింది. ఓపెనర్లు గిల్ (52 బంతుల్లో 10 ఫోర్లతో 58), రోహిత్ (49 బంతుల్లో 6 ఫోర్లు, 4 సిక్సర్లతో 56) అర్ధ సెంచరీలతో రాణించారు. క్రీజులో (17 బ్యాటింగ్), విరాట్ (8 బ్యాటింగ్) ఉన్నారు. షాహీన్, షాదాబ్ చెరో వికెట్ తీశారు.

ఓపెనర్ల దూకుడు: టాస్ ఓడి బ్యాటింగ్ కు దిగిన భారత్ కు వరుసగా రెండో మ్యాచ్ లోనూ శుభారంభం లభించింది. ఓపెనర్లు గిల్, రోహిత్ చక్కటి సమన్వయంతో పాక్ బౌలర్లను ఎదుర్కొన్నారు. ఆరంభంలో రోహిత్ కాస్త అతిగా ఆడినా.. గిల్ మాత్రం ఫోర్లతో సమాధానమిచ్చాడు. మూడు, ఐదో ఓవర్లలో మూడు ఫోర్లతో షాహీన్ ఇన్నింగ్స్ చెలరేగింది. కానీ పేసర్ నసీమ్ పరుగులను పరిమితం చేస్తూ మూడు ఓవర్లలో ఆరు పరుగులు మాత్రమే ఇచ్చాడు. గిల్ ఆత్మవిశ్వాసంతో కనిపిస్తూ వరుసగా రెండో అర్ధ సెంచరీని పూర్తి చేసుకున్నాడు. పదో ఓవర్లో రెండు ఫోర్లతో ట్రాక్ పైకి వచ్చిన రోహిత్ ఆ తర్వాత స్టెప్పులేశాడు. స్పిన్నర్ షాదాబ్ ఓవర్లో వరుసగా 6, 6, 4తో 19 పరుగులు చేశాడు. అతను తన తర్వాతి ఓవర్‌లో 6.4తో తన యాభైని పూర్తి చేశాడు. ఇద్దరూ బాగా సెటిల్ అయ్యాక వరుసగా ఓవర్లలో పెవిలియన్ చేరడంతో తొలి వికెట్‌కు 121 పరుగుల సెంచరీ భాగస్వామ్యం ముగిసింది. రోహిత్‌ను షాదాబ్ అవుట్ చేయగా.. గిల్‌ను షాహీన్ దెబ్బతీశాడు. ఆ తర్వాత కోహ్లి, రాహుల్ జాగ్రత్తగా ఆడటంతో పరుగులు నెమ్మదించారు. 25వ ఓవర్ తొలి బంతి తర్వాత భారీ వర్షం కారణంగా ఆట నిలిచిపోయింది.

స్కోర్‌బోర్డ్

భారత్: రోహిత్ (సి) ఫహీమ్ (బి) షాదాబ్ 56; గిల్ (సి) సల్మాన్ (బి) షాహీన్ 58; విరాట్ (బ్యాటింగ్) 8; రాహుల్ (బ్యాటింగ్) 17; ఎక్స్‌ట్రాలు: 8; మొత్తం: 24.1 ఓవర్లలో 147/2. వికెట్ల పతనం: 1-121, 2-123; బౌలింగ్: షాహీన్ 5-0-37-1; నసీమ్ 5-1-23-0; ఫహీమ్ 3-0-15-0; హారిస్ 5-0-27-0; షాదాబ్ 6.1-1-45-1.

ఈసారి ప్రేక్షకులు పట్టించుకోలేదు..

ముఖ్యంగా భారత్‌, పాకిస్థాన్‌ల మధ్య జరిగే మ్యాచ్‌లకు ఆదరణ ఎక్కువ. కానీ తాజా ఆసియా కప్ మాత్రం అందుకు భిన్నంగా కనిపిస్తోంది. గ్రూప్ దశలో పల్లెకెలెలో జరిగిన మ్యాచ్‌ తరహాలోనే సూపర్‌-4 మ్యాచ్‌కు కూడా ప్రేక్షకులు అంతంత మాత్రంగానే ఉన్నారు. దాదాపు అన్ని స్టాండ్‌లు ఖాళీగా కనిపించగా, స్టేడియంలో 20 శాతం మాత్రమే నిండిపోవడంతో అందరూ భయాందోళనకు గురయ్యారు. నిజానికి సూపర్-4లోని అన్ని మ్యాచ్‌ల టిక్కెట్‌ రేట్లు కూడా గణనీయంగా తగ్గాయి. పాక్ మాజీ స్పిన్నర్ మహ్మద్ హఫీజ్ కూడా ఇలాంటి పరిస్థితి ఎప్పుడూ చూడలేదని ఆశ్చర్యం వ్యక్తం చేశాడు.

శ్రేయస్ దూరం

భారత మిడిలార్డర్ బ్యాట్స్‌మెన్ శ్రేయాస్ అయ్యర్ పాకిస్థాన్‌తో జరిగిన మ్యాచ్‌కు దూరమయ్యాడు. తుది జట్టులో ఉన్నప్పటికీ చివరి నిమిషంలో వెన్ను నొప్పి రావడంతో పెవిలియన్‌కే పరిమితమయ్యాడు. దీంతో కేఎల్ రాహుల్‌కు అవకాశం లభించింది.

హరీస్ పై బాబర్ అసహనానికి గురయ్యాడు

భారత్ ఇన్నింగ్స్ 24వ ఓవర్లో పేసర్ హరీస్ రవూఫ్ అత్యుత్సాహంతో కెప్టెన్ బాబర్ అసహనానికి గురయ్యాడు. ఆ ఓవర్‌లోని ఐదో బంతి రాహుల్ ప్యాడ్‌కు తగలడంతో, రవూఫ్ చేతులెత్తి, డీఆర్‌ఎస్ కోసం కెప్టెన్ వైపు చూశాడు. కానీ మోకాలి పైన బంతి తగిలిందంటూ కాస్త కోపాన్ని ప్రదర్శించాడు. రీప్లే అదే చూపించింది. ఒకవేళ రివ్యూకు వెళితే పాకిస్థాన్ చివరి అవకాశం వృథా అయ్యేది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-11T01:05:12+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *