IND vs PAK: రిజర్వ్ డే రోజు మ్యాచ్ సజావుగా సాగుతుందా.. నేడు కొలంబోలో వాతావరణం ఎలా ఉంటుంది..?

కొలంబో: ఆసియా కప్ 2023లో భారత్-పాకిస్థాన్ జట్ల మధ్య జరుగుతున్న మ్యాచ్‌ని వరుణుడు ఛేదిస్తున్నాడు.ఇప్పటికే ఇరు జట్ల మధ్య లీగ్ దశలో జరగాల్సిన మ్యాచ్ వర్షం కారణంగా రద్దయిన సంగతి తెలిసిందే. సూపర్ 4లో భాగంగా భారత్, పాకిస్థాన్ జట్లు మరోసారి తలపడుతుండగా ఈసారి కూడా వర్షం కలవరపెడుతోంది. ఆదివారం పూర్తి కావాల్సిన మ్యాచ్ వర్షం కారణంగా సోమవారానికి వాయిదా పడింది. ముందస్తు హెచ్చరికతో మ్యాచ్‌కు రిజర్వ్ డే కేటాయించారు. కానీ రిజర్వ్ డే అయినా మ్యాచ్ సాఫీగా సాగుతుందని కచ్చితంగా చెప్పలేని పరిస్థితి నెలకొంది. ఎందుకంటే స్థానిక వాతావరణ నివేదికల ప్రకారం ఈరోజు మ్యాచ్ జరిగే కొలంబోలో భారీ వర్షం కురిసే అవకాశాలు ఉన్నాయి. 85% వర్షం కురిసే అవకాశం ఉంది. మధ్యాహ్నం 3 గంటలకు మ్యాచ్ ప్రారంభం కాగానే 70 శాతం వర్షం కురిసే అవకాశం ఉంది. సాయంత్రం 5:00 గంటలకు 80 శాతం, సాయంత్రం 5:30 గంటలకు 82 శాతం, సాయంత్రం 6:30 గంటలకు 72 శాతం వర్షం కురిసే అవకాశాలు ఉన్నాయి.

ఇదే జరిగితే ఈరోజు మ్యాచ్ జరగకపోవచ్చు. ఆ తర్వాత మ్యాచ్‌ను రద్దు చేయాల్సి ఉంటుంది. అప్పుడు ప్రతి జట్టుకు ఒక పాయింట్ కేటాయించబడుతుంది. అదే జరిగితే, అది రిజర్వ్ డే రోజున కూడా రద్దు చేయబడిన మ్యాచ్‌గా ముగుస్తుంది. వరుణుడు కాస్త శాంతించితే ఓవర్లను కుదించి మ్యాచ్ ను కొనసాగిస్తాడు. మొత్తంమీద, పూర్తి ఓవర్ల ఆట కష్టంగా కనిపిస్తోంది. అయితే వర్షం అంతరాయం కలిగించకూడదని, పూర్తి ఓవర్ల ఆట కొనసాగించాలని అభిమానులు కోరుకుంటున్నారు. కానీ కొన్నిసార్లు ఇది వాతావరణ నివేదికలకు విరుద్ధంగా ఉంటుంది. వర్షం వస్తుందని జోస్యం చెప్పినా రాదు. ప్రస్తుతం కొలంబోలో కూడా అదే జరగాలని అభిమానులు కోరుకుంటున్నారు. ఏది ఏమైనా దాయాదుల పోరుకు వరుణుడు అడ్డు తగులుతుండడంతో అభిమానులు తీవ్ర నిరాశకు గురవుతున్నారు.

WhatsApp చిత్రం 2023-09-10 17.11.58.jpeg వద్ద

ఆదివారం వర్షం కారణంగా మ్యాచ్ నిలిచిపోయే సమయానికి భారత జట్టు 24.1 ఓవర్లలో 2 వికెట్లు కోల్పోయి 147 పరుగులు చేసింది. విరాట్ కోహ్లీ (8), కేఎల్ రాహుల్ (17) క్రీజులో ఉన్నారు. టాస్ ఓడి బ్యాటింగ్‌కు దిగిన టీమ్‌ఇండియాకు ఓపెనర్లు రోహిత్ శర్మ, శుభ్‌మన్ గిల్ గట్టి ఆరంభాన్ని అందించారు. పట్టుదలతో ఆడిన వీరిద్దరూ తొలి వికెట్‌కు కేవలం 13.2 ఓవర్లలోనే సెంచరీ భాగస్వామ్యాన్ని నెలకొల్పారు. ఈ క్రమంలో ఇద్దరూ హాఫ్ సెంచరీలతో చెలరేగారు. ఆరంభంలో కాస్త నిదానంగా ఆడిన రోహిత్ శర్మ క్రీజులోకి వచ్చాక గట్టిగానే ఆడాడు. మరోవైపు గిల్ ఆరంభం నుంచే బ్యాటింగ్‌కు దిగాడు. గిల్ 37 బంతుల్లో హాఫ్ సెంచరీ పూర్తి చేయగా, రోహిత్ శర్మ 42 బంతుల్లో హాఫ్ సెంచరీ పూర్తి చేశాడు. వన్డేల్లో గిల్‌కి ఇది 8వ హాఫ్‌ సెంచరీ కాగా, రోహిత్‌ శర్మకు 50వ హాఫ్‌ సెంచరీ.

WhatsApp చిత్రం 2023-09-10 14.21.32.jpeg వద్ద

అయితే తక్కువ సమయంలోనే ఇద్దరూ ఔట్ అయ్యారు. ఈ భాగస్వామ్యాన్ని 17వ ఓవర్లో పాక్ స్పిన్నర్ షాదాబ్ ఖాన్ విడదీశాడు. భారీ షాట్ కు ప్రయత్నించిన రోహిత్.. ఫహీమ్ అష్రఫ్ కు క్యాచ్ ఇచ్చాడు. దీంతో 121 పరుగుల వద్ద టీమిండియా తొలి వికెట్ కోల్పోయింది. రోహిత్ శర్మ 49 బంతుల్లో 6 ఫోర్లు, 4 సిక్సర్లతో 56 పరుగులు చేశాడు. వెంటనే షమిన్ ఆఫ్రిది బౌలింగ్‌లో గిల్ కూడా ఔటయ్యాడు. గిల్ 52 బంతుల్లో 10 ఫోర్లతో 58 పరుగులు చేశాడు. ఫలితంగా 123 పరుగులకే భారత ఓపెనర్లు వికెట్లు కోల్పోయారు. ఇక జట్టు స్కోరు 24.1 ఓవర్లలో 2 వికెట్ల నష్టానికి 147 పరుగులు ఉండగా, వర్షం మొదలైంది. ఆ తర్వాత రెండు సార్లు ఆగిపోయినా మళ్లీ రీస్టార్ట్ అయింది. దీంతో అంపైర్లు ఓవర్లను కుదించి మ్యాచ్ కొనసాగించేందుకు ప్రయత్నించారు. అయితే 8 గంటల 35 నిమిషాలకు మళ్లీ వర్షం ప్రారంభం కావడంతో సోమవారానికి వాయిదా పడింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *