కాలిఫోర్నియా: కుల వివక్ష వ్యతిరేక బిల్లుపై సంతకం చేయవద్దని అమెరికాలో నిరసనలు

రాష్ట్ర అసెంబ్లీ ఆమోదించిన కుల వివక్ష వ్యతిరేక బిల్లును వీటో చేయాలని అమెరికాలో నిరసనలు జరిగాయి. కుల వివక్ష నిరోధక బిల్లుపై గవర్నర్‌ సంతకం చేయొద్దని డిమాండ్‌ చేస్తూ నిరసనలు చేపట్టారు.

కాలిఫోర్నియా: కుల వివక్ష వ్యతిరేక బిల్లుపై సంతకం చేయవద్దని అమెరికాలో నిరసనలు

అమెరికాలో కుల వివక్ష వ్యతిరేక బిల్లు

కాలిఫోర్నియా: కాలిఫోర్నియా (అమెరికా)లో కుల వివక్ష వ్యతిరేక బిల్లుకు వ్యతిరేకంగా ఇండో-అమెరికన్లు మరియు అనేక హిందూ సంస్థలు నిరసన తెలిపాయి. కాలిఫోర్నియా రాజధాని శాక్రమెంటోలోని గవర్నర్ గావిన్ న్యూసోమ్ కార్యాలయం శనివారం (సెప్టెంబర్ 10, 2023) శాంతియుతంగా ప్రదర్శనలు ఇచ్చింది. ఇటీవల రాష్ట్ర అసెంబ్లీ ఆమోదించిన కుల వివక్ష వ్యతిరేక బిల్లును వీటో చేయాలని డిమాండ్ చేశారు. ఈ బిల్లు వివక్షతో కూడుకున్నదని..ఈ బిల్లు భారతీయులు, హిందువులను లక్ష్యంగా చేస్తోందని వ్యతిరేకత వ్యక్తం చేశారు. ఇండో-అమెరికన్లను లక్ష్యంగా చేసుకుని ఈ చట్టం రూపొందించబడిందని, తమను వేధింపులకు గురిచేస్తుందని వారు ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు. ఈ బిల్లును గవర్నర్‌ తిరస్కరించాలని డిమాండ్‌ చేశారు. ఈ బిల్లుపై సంతకం చేయవద్దని గవర్నర్‌ నిరసన తెలిపారు.

గత ఆగస్టులో, అట్టడుగు వర్గాలకు బలమైన రక్షణ కల్పించే లక్ష్యంతో కాలిఫోర్నియా స్టేట్ అసెంబ్లీలో (రాష్ట్ర అసెంబ్లీ చట్టం) ప్రవేశపెట్టిన ఈ బిల్లును సభ్యులు ఆమోదించారు. బిల్లు ఆమోదంతో, కాలిఫోర్నియా యునైటెడ్ స్టేట్స్‌లో కుల వివక్ష వ్యతిరేక చట్టాన్ని ప్రవేశపెట్టిన మొదటి రాష్ట్రంగా అవతరించింది. గవర్నర్ గావిన్ న్యూసోమ్ సంతకం చేస్తే చట్టం అవుతుంది. ఈ కారణంగా, ఈ బిల్లుపై గవర్నర్ సంతకం చేయవద్దని డిమాండ్ చేస్తూ ఇండో-అమెరికన్లు మరియు అనేక హిందూ సంస్థలు నిరసన తెలిపాయి.

టర్కీ కోర్టు: ముగ్గురు సోదరులకు 11,196 ఏళ్ల జైలు శిక్ష.. టర్కీ కోర్టు సంచలన తీర్పు

భారతీయ అమెరికన్ల పట్ల వివక్ష చూపొద్దు’ అంటూ పోస్టర్లు, బ్యానర్లు ప్రదర్శించి నిరసన తెలిపారు. వీరిలో ఎక్కువ మంది కాలిఫోర్నియా రాష్ట్రంలోని వివిధ ప్రాంతాల నుంచి వచ్చారు. బిల్లుపై గవర్నర్ సంతకం చేస్తే హిందూ సమాజంపై వివక్ష పెరుగుతుందని, ఈ బిల్లుపై సంతకం చేయవద్దని గవర్నర్‌ను కోరారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *