నొవాక్ జకోవిచ్: టెన్నిస్ ఆడేందుకు వచ్చాడు.. ఇప్పుడు జకోవిచ్ రికార్డు బద్దలయిందా?

సెర్బియా స్టార్ కెరీర్ ఆరంభంలో సాధించిన విజయాలు ఊసే లేదని నిరూపించాడు. అతను టెన్నిస్‌ను ఇష్టపడేవాడు.

నొవాక్ జకోవిచ్: టెన్నిస్ ఆడేందుకు వచ్చాడు.. జకోవిచ్ రికార్డు ఇప్పట్లో చెరిగిపోదు!

నొవాక్ జకోవిచ్ సరికొత్త రికార్డు సృష్టించి చారిత్రాత్మక 24వ గ్రాండ్‌స్లామ్‌ను కైవసం చేసుకున్నాడు

నోవాక్ జకోవిచ్ చరిత్ర: “టెన్నిస్‌లో చరిత్ర సృష్టించడం నిజంగా ప్రత్యేకమైనది, చాలా ప్రత్యేకమైనది. నేను ఇక్కడ 24 స్లామ్‌ల గురించి మాట్లాడతానని ఎప్పుడూ అనుకోలేదు. అది నిజమవుతుందని నేనెప్పుడూ అనుకోలేదు. అయితే కొన్ని రోజుల క్రితం నాకు చరిత్ర సృష్టించే అవకాశం వచ్చిందని భావించాను. నేను ఈ అవకాశాన్ని ఎందుకు వదులుకోవాలి? యుఎస్ ఓపెన్ పురుషుల సింగిల్స్ టైటిల్ గెలిచిన తర్వాత నొవాక్ జకోవిచ్ మాటలు. అంతర్జాతీయ టెన్నిస్ చరిత్రలో అత్యుత్తమ రికార్డును సాధించాడు. పురుషుల సింగిల్స్‌లో అత్యధిక గ్రాండ్‌స్లామ్‌ టైటిల్స్‌ సాధించి సరికొత్త చరిత్ర సృష్టించాడు.

నోవాక్ జకోవిచ్ టెన్నిస్ ప్రేమికులకు చాలా సుపరిచితమైన పేరు. రోజర్ ఫెదరర్, రాఫెల్ నాదల్ వంటి గట్టి ప్రత్యర్థులపై నంబర్ వన్ స్థానాన్ని కైవసం చేసుకుని క్రీడా ప్రపంచానికి తానేంటో చూపించాడు. సెర్బియా స్టార్ కెరీర్ ఆరంభంలో సాధించిన విజయాలు ఊసే లేదని నిరూపించాడు. అతను టెన్నిస్‌ను ఇష్టపడేవాడు. అతను ఫెదరర్, నాదల్ వంటి ఉద్దాన్‌లను అధిగమించి నంబర్‌వన్‌గా నిలిచాడు. అగ్రస్థానానికి చేరుకోవడమే కాకుండా దాదాపు రెండు దశాబ్దాల పాటు అగ్రస్థానాన్ని నిలబెట్టుకోవడంలోనూ యువ ఆటగాళ్లు సవాల్‌గా నిలిచారు.

36 ఏళ్ల జొకోవిచ్, అతని అభిమానులు జొకోవిచ్ అని ముద్దుగా పిలుచుకుంటారు, అతను కోర్టులో చాలా దూకుడుగా ఉంటాడు. పదునైన షాట్లతో ప్రత్యర్థులపై నిర్దాక్షిణ్యంగా దాడి చేస్తాడు. 2003లో వృత్తి జీవితాన్ని ప్రారంభించినప్పటి నుంచి టైటిల్‌ దాహాన్ని తీరిక లేకుండా తీర్చుకుంటున్నాడు. కెరీర్‌లో అప్పుడప్పుడు ఒడిదుడుకులు ఎదురైనా.. పడిపోయిన కెరటంలా పుంజుకుని టెన్నిస్ క్రీడలో సరికొత్త చరిత్రను లిఖించాడు. ఓ దశలో రఫెల్ నాదల్ అతడిని దాటేసినా.. జొకో వెనక్కి తగ్గలేదు. గాయాలు, వివాదాల కారణంగా కొన్ని రోజులు ఆటకు దూరమైనా నిరాశ చెందలేదు. అత్యుత్సాహంతో సత్తా చాటి మరోసారి తన పేరిటే అత్యధిక టైటిళ్ల రికార్డును నమోదు చేసుకున్నాడు.

ఇది కూడా చదవండి: నొవాక్ జకోవిచ్ 24వ గ్రాండ్ స్లామ్ టైటిల్‌ను గెలుచుకున్నాడు, మెద్వెదేవ్‌ను ఓడించాడు

అతను అత్యధికంగా 10 సార్లు ఆస్ట్రేలియన్ ఓపెన్ టైటిల్ గెలుచుకున్నాడు. అతను 7 వింబుల్డన్, 4 యుఎస్ ఓపెన్ మరియు 3 ఫ్రెంచ్ ఓపెన్ టైటిళ్లను గెలుచుకున్నాడు. ఒక సీజన్‌లో 4 సార్లు మూడు గ్రాండ్‌సామ్‌లు గెలిచిన రికార్డు కూడా జకోవిచ్‌ పేరిట ఉంది. ఫ్రెంచ్ ఓపెన్ కింగ్ రఫెల్ నాదల్ (22) మాత్రమే జకోవిచ్‌కు దగ్గరగా ఉన్నాడు. అయితే గత కొద్ది రోజులుగా నాదల్ ఆట లయ కోల్పోయింది. మూడో స్థానంలో ఉన్న స్విస్ స్టార్ రోజర్ ఫెదరర్ ఇప్పటికే రిటైరయ్యాడు. దీన్ని బట్టి చూస్తే జకోవిచ్ రికార్డు ఇప్పట్లో చెరిగిపోయేలా కనిపించడం లేదు!

ఇది కూడా చదవండి: బుమ్రాకు స్పెషల్ గిఫ్ట్ ఇచ్చిన పాక్ బౌలర్.. వీడియో వైరల్.. నెటిజన్ల ప్రశంసలు

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *