తెలంగాణ బీజేపీ టిక్కెట్ల కోసం 6 వేల మంది దరఖాస్తు!

తెలంగాణ బీజేపీ టిక్కెట్లకు ఫుల్ డిమాండ్ ఉంది. 6 వేల మందికి పైగా దరఖాస్తు చేసుకున్నారు. కేసీఆర్ పై గజ్వేల్ లో ఈటల రాజేందర్ పోటీ చేస్తారని ఇప్పటి వరకు ప్రచారం సాగింది. అయితే కేసీఆర్ పై పోటీ చేసేందుకు ఆయన భార్య దరఖాస్తు చేసుకుంది. తెలంగాణలో త్వరలో జరగనున్న అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో ఎమ్మెల్యే అభ్యర్థుల దరఖాస్తు గడువు ముగిసింది. మొత్తం 6,003 దరఖాస్తులు వచ్చాయి. ఎంపీలు బండి సంజయ్, ధర్మపురి అరవింద్, కిషన్ రెడ్డి, సోయం బాపురావు, డీకే అరుణ, లక్ష్మణ్ దరఖాస్తు చేసుకోలేదు. మహబూబ్‌నగర్‌ నుంచి మాజీ ఎంపీ జితేందర్‌రెడ్డి, హుజూరాబాద్‌ నుంచి ఈటెల రాజేందర్‌, గజ్వేలు దరఖాస్తు చేసుకున్నారు.

తెలంగాణలో బీజేపీ పూర్తిగా వెనుకబడిపోయిందన్న ప్రచారం జరుగుతోంది. ఈ క్రమంలో బలమైన అభ్యర్థులను ఎంపిక చేయాలన్నారు. అభ్యర్థుల ఎంపికలో కొత్త సంప్రదాయాన్ని అమల్లోకి తెచ్చిన కమలం పార్టీ.. మూడు దశల్లో అభ్యర్థుల జాబితాను ఫిల్టర్ చేయనున్నట్లు తెలుస్తోంది. దరఖాస్తుల పరిశీలనకు కమిటీ వేసి.. జిల్లా, రాష్ట్ర, కేంద్ర పార్టీ స్థాయిల్లో స్క్రీనింగ్ నిర్వహిస్తారు. రాష్ట్ర పార్టీ ప్రాసెస్ చేసిన తర్వాత జాబితా జాతీయ కమిటీకి చేరుతుంది. ఆ తర్వాత అభ్యర్థుల జాబితాను ప్రకటిస్తారు. రాష్ట్ర స్థాయిలో దరఖాస్తులను పరిశీలించేందుకు రాష్ట్ర నాయకత్వం త్వరలో కమిటీని ఏర్పాటు చేయనుంది. మొత్తానికి దరఖాస్తు ప్రక్రియ పూర్తయిన తర్వాత బీజేపీ మరింత దూకుడు పెంచనున్నట్లు తెలుస్తోంది.

దరఖాస్తు రుసుము లేదు. చాలా మంది సీనియర్లు దరఖాస్తు చేసుకోలేదు. వీరిలో ఎవరికీ టిక్కెట్లు ఇవ్వకుండా ఉండే అవకాశం లేదు. బలమైన అభ్యర్థులుగా భావించిన వారు దరఖాస్తు చేయనందున తిరస్కరణకు గురికాకపోవచ్చని అంచనా వేస్తున్నారు. ఎన్నికల ప్రక్రియ మొదలయ్యాక ఇతర పార్టీల నుంచి బలమైన అభ్యర్థులు వస్తే కాదనలేని పరిస్థితి. అందుకే దరఖాస్తు ప్రక్రియ మొత్తం ప్రహసనంగా పరిగణిస్తారు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *