అజేయ రెడ్డి, ప్రేమచంద్రారెడ్డి జైలుకు వెళ్లాలా!?

కళ్లం అజేయ రెడ్డి, ప్రేమ చంద్రారెడ్డి పేర్లు రెండు రోజులుగా విస్తృతంగా వైరల్ అవుతున్నాయి. స్కిల్ డెవలప్‌మెంట్ కార్పొరేషన్ ఎండీగా ప్రేమచంద్రారెడ్డి నియమితులయ్యారు. ప్రతి పైసా విడుదల చేశాడు. దేనికైనా ఆయనే బాధ్యులు. కానీ ఎఫ్‌ఐఆర్‌లో ఎక్కడా అతని పేరు కనిపించలేదు. ముఖ్యమంత్రిని నేరుగా బాధ్యులను చేశారు. కల్లం అజేయ రెడ్డి కూడా అప్పట్లో కౌశల్ కేసులో కీలక నిర్ణయాలు తీసుకున్న కీలక అధికారి. ఎఫ్‌ఐఆర్‌లో అతని పేరు కనిపించలేదు. చట్టపరమైన విషయాలలో కనీస అనుభవం ఉన్న ఎవరికైనా వారు లేకుండా కేసు కొనసాగడం అసాధ్యమని తెలుసు.

స్కిల్ డెవలప్‌మెంట్ స్కామ్ అనే మొత్తం వ్యవహారంలో రిటైర్డ్ ఐఏఎస్ ప్రేమచంద్రారెడ్డి కీలక పాత్ర పోషించి నిధులు విడుదల చేయగా, ప్రస్తుతం సీఎంకు అత్యంత సన్నిహితులైన ఐఏఎస్ అధికారులు అజయ్ జైన్, షంషేర్ సింగ్ రావత్ సీఐడీ ఎఫ్‌ఐఆర్‌లో నిధులు ఇచ్చారు. చేసిన ఎండీ పేరు లేదు. ఈ వ్యవహారాలను రెండు కీలక కమిటీలు నడిపాయి. ఆ కమిటీలకు నేతృత్వం వహించిన ఐఏఎస్‌ల పేర్లు కూడా లేవు. ఎండీగా ఉన్న రిటైర్డ్ ఐఏఎస్ అధికారి ప్రేమ్ చంద్రారెడ్డి చెల్లింపులు చేశారు. అదే సమయంలో, ఈ మొత్తాన్ని రెండు కమిటీలు పర్యవేక్షించాయి. ప్రస్తుతం జగన్ ప్రభుత్వంలో కీలక పాత్ర పోషిస్తున్న ఐఏఎస్ అధికారులు అజయ్ జైన్, రావత్ ఆ కమిటీలకు నేతృత్వం వహించారు. అంతా వారి సూచనల మేరకే జరిగింది.

వారిని ప్రశ్నించకుండా అసలు విషయాలు బయటకు రావు. అయితే వీరిని కనీసం ప్రశ్నించే ప్రయత్నం కూడా సీఐడీ చేయలేదు. నిజంగా అవినీతి జరిగితే లంచం ఎవరు, ఎంత తీసుకున్నారు? ఎక్కడెక్కడ ఎక్కడ లావాదేవీలు జరిగాయో వివరించాలి కానీ.. అవినీతి జరిగిందని ఏపీ సీఐడీ అధికారులు చెప్పడం లేదు. స్కిల్ స్కామ్ పేరుతో హడావుడి చేస్తున్న సీఐడీ.. ఎక్కడా అవినీతి లావాదేవీలు జరిగినట్లు చెప్పడం లేదు. అయితే ఇది నిధుల దుర్వినియోగం అని అంటున్నారు. అది దుర్వినియోగం అని అర్థం కాదు. ఈ కేసులో నాటి ముఖ్యమంత్రి ప్రత్యక్ష ప్రమేయంతో అరెస్టయిన అజేయారెడ్డి, ప్రేమచంద్రారెడ్డిలను ఇప్పుడు రక్షించడం సాధ్యం కాదనే వాదన వినిపిస్తోంది. జైలుకు వెళ్లాల్సి వస్తుందని… కోర్టుల్లో పాక్షిక విచారణ కుదరదని అంటున్నారు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *