సైబర్ సెక్యూరిటీ కోర్సు: డిగ్రీలో కొత్త కోర్సు.. ఈ విద్యా సంవత్సరం నుంచి అమలు

నకిలీ సర్టిఫికెట్లను అరికట్టేందుకు స్టూడెంట్ అకడమిక్ వెరిఫికేషన్ సిస్టమ్ (ఎస్‌ఏవీఎస్)ను ప్రవేశపెట్టి విజయవంతంగా అందిస్తున్నట్లు తెలిపారు. సైబర్ సెక్యూరిటీ విద్యార్థులను సైబర్ యోధులుగా తీర్చిదిద్దుతుందని ఆశాభావం వ్యక్తం చేశారు.

సైబర్ సెక్యూరిటీ కోర్సు: డిగ్రీలో కొత్త కోర్సు.. ఈ విద్యా సంవత్సరం నుంచి అమలు

సైబర్ సెక్యూరిటీ కోర్సు

సైబర్ సెక్యూరిటీ కోర్సు – ఉన్నత విద్య: సైబర్ నేరాలను నిరోధించడం మరియు నిర్మూలించే లక్ష్యంతో తెలంగాణ ప్రభుత్వం ఉన్నత విద్యలో కొత్త కోర్సును ప్రవేశపెట్టింది. హైదరాబాద్‌లోని మాసబ్ ట్యాంక్‌లోని ఉన్నత విద్యామండలి కార్యాలయంలో సైబర్ సెక్యూరిటీ పేరిట ఈ కోర్సును విద్యాశాఖ మంత్రి సబితా ఇంద్రారెడ్డి ప్రారంభించారు. విద్యాశాఖ కార్యదర్శి వాకాటి కరుణతో కలిసి ఉన్నత విద్యామండలి చైర్మన్ ఆర్ లింబాద్రి ప్రారంభించారు.

అనంతరం మూల్యాంకన పద్ధతులపై ఇండియన్ స్కూల్ ఆఫ్ బిజినెస్ (ఐఎస్‌బి) రూపొందించిన అధ్యయన నివేదికను విడుదల చేశారు. ఈ సందర్భంగా మంత్రి సబిత మాట్లాడుతూ ఉన్నత విద్యలో సమూల మార్పులు తీసుకురావాలన్న సీఎం కేసీఆర్ ఆకాంక్షకు అనుగుణంగా ఈ విద్యా సంవత్సరం నుంచి డిగ్రీ సెకండియర్‌లో సైబర్ సెక్యూరిటీపై కొత్త కోర్సును ప్రవేశపెడుతున్నామన్నారు. 30 శాతం మంది ప్రజలు ఏదో ఒక సైబర్ నేరాల బారిన పడుతున్నారని తెలిపారు.

చర్మానికి టొమాటో: చర్మ సౌందర్యానికి టమోటా వల్ల ఎన్నో ప్రయోజనాలు!

నకిలీ సర్టిఫికెట్లను అరికట్టేందుకు స్టూడెంట్ అకడమిక్ వెరిఫికేషన్ సిస్టమ్ (ఎస్‌ఏవీఎస్)ను ప్రవేశపెట్టి విజయవంతంగా అందిస్తున్నట్లు తెలిపారు. సైబర్ సెక్యూరిటీ విద్యార్థులను సైబర్ యోధులుగా తీర్చిదిద్దుతుందని ఆశాభావం వ్యక్తం చేశారు. కార్యక్రమంలో పోలీసు శాఖ అదనపు డీజీ సంజయ్‌కుమార్‌ జైన్‌, ఉన్నత విద్యామండలి వైస్‌ చైర్మన్లు ​​వెంకటరమణ, ఎస్‌కే మహమూద్‌, వివిధ యూనివర్సిటీల వీసీలు విజ్జులత, రవీందర్‌, గోపాల్‌రెడ్డి, వివిధ యూనివర్సిటీల ప్రొఫెసర్లు పాల్గొన్నారు.

కోర్సు ప్రత్యేకతలు
డిగ్రీ సెకండరీ నాలుగో సెమిస్టర్‌లో బీఏ, బీకామ్, బీఎస్సీ వంటి అన్ని రకాల కోర్సుల విద్యార్థులు సైబర్ సెక్యూరిటీ కోర్సును పూర్తి చేయాలి. ఇందులో సైబర్ సెక్యూరిటీ పరిచయం, ఎలక్ట్రానిక్ గవర్నెన్స్ మరియు సైబర్ చట్టాల బేసిక్స్, సైబర్ క్రైమ్ మరియు డిజిటల్ ఫోరెన్సిక్స్ పరిచయం, సోషల్ నెట్‌వర్క్‌లు మరియు సైబర్ సెక్యూరిటీ, ECA మరియు సైబర్ సెక్యూరిటీ మాడ్యూల్స్ ఉన్నాయి. 100 మార్కుల ఈ కోర్సు పూర్తయిన తర్వాత నాలుగు క్రెడిట్‌లు జారీ చేయబడతాయి. ప్రాక్టికల్స్ 30 మార్కులకు మరియు థియరీ పరీక్ష 70 మార్కులకు నిర్వహించబడుతుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *