పిల్లల దత్తత : మీరు బిడ్డను దత్తత తీసుకోవాలనుకుంటున్నారా? ఇదీ విధానం..

సంతానం లేనివారిగా నిర్ధారణ అయిన జంట పరిచయస్తులు లేదా బంధువుల నుండి పిల్లలను దత్తత తీసుకోకూడదు. అలా చేయడం వల్ల న్యాయపరమైన సమస్యలు తలెత్తవచ్చు. ప్రభుత్వ అనుమతితో మాత్రమే దత్తత తీసుకోవాలి. అందుకు ఒక విధానాన్ని అనుసరించాలి.

పిల్లల దత్తత : మీరు బిడ్డను దత్తత తీసుకోవాలనుకుంటున్నారా?  ఇదీ విధానం..

పిల్లల దత్తత

పిల్లలను దత్తత తీసుకోవడం: పిల్లలు లేరని నిర్ధారణ అయిన తర్వాత కొంతమంది పరిచయస్తుల నుండి పిల్లలను దత్తత తీసుకుంటారు. దీన్ని తీసుకోవడం వల్ల తర్వాత అనేక చట్టపరమైన సమస్యలు ఎదురవుతాయి. ప్రభుత్వ అనుమతితో పిల్లలను దత్తత తీసుకునే విధానం ఉంది. దానిని అనుసరించాలి.

రాఘవ లారెన్స్ : నువ్వు దేవుడివి సామీ.. మరో 150 మంది అనాథలను దత్తత తీసుకున్న లారెన్స్..

పిల్లలను దత్తత తీసుకునే ముందు, మీరు మానసికంగా దానికి సిద్ధంగా ఉండాలి. ఆ విషయాన్ని కుటుంబ సభ్యులకు చెప్పాలి. సంతానం లేని దంపతులను దత్తత తీసుకునే అవకాశాన్ని కేంద్ర, రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలు కల్పిస్తున్నాయి. అయితే దీనికి ఒక విధానం ఉంది. అనాథాశ్రమాల్లో చాలా మంది పిల్లలు ఉన్నారు. కానీ వాటిని నేరుగా తీసుకోవడం సాధ్యం కాదు. ప్రభుత్వ అనుమతి కచ్చితంగా తీసుకోవాలి. ఆ పిల్లలను కోర్టు దత్తత తీసుకోవాలంటే కూడా 15 ఏళ్లు నిండి ఉండాలి. దత్తత తీసుకునే నిర్ణయం తీసుకున్న తర్వాత, మహిళా మరియు శిశు సంక్షేమ శాఖ వెబ్‌సైట్‌లో ఆధార్ కార్డు సహాయంతో నమోదు చేసుకోవాలి. ఇది దత్తత తీసుకున్న వ్యక్తి యొక్క పూర్తి చిరునామాను కలిగి ఉండాలి. ఆదాయం, పాన్ కార్డు, వివాహ ధృవీకరణ పత్రం, ఆరోగ్య ధృవీకరణ పత్రం, ఇద్దరు వ్యక్తుల హామీ అవసరం.

అన్ని పత్రాలు సరిగ్గా ఉంటే వాటిని వెయిటింగ్ లిస్ట్‌లో ఉంచుతారు. ప్రతి రాష్ట్రం దాని స్వంత నిరీక్షణ జాబితాను కలిగి ఉంటుంది. శిశువు లేదా శిశువు దత్తత తీసుకోవడానికి సిద్ధంగా ఉంటే, వారి పూర్తి వివరాలు పంపబడతాయి. అన్నీ నచ్చితే ఆ బిడ్డను కనవచ్చు. మీకు నచ్చకపోతే మరో 60 రోజుల తర్వాత మరో చిన్నారి వివరాలు పంపబడతాయి.

ప్రధాన మంత్రి కిసాన్ ట్రాక్టర్ పథకం: రైతులు 50 శాతం సబ్సిడీతో ట్రాక్టర్ కొనుగోలు చేయవచ్చు, ఎలా దరఖాస్తు చేయాలి? పథకం పూర్తి వివరాలు..

పిల్లవాడిని దత్తత తీసుకోవడానికి అంగీకరించినట్లయితే, పిల్లవాడు కుటుంబ న్యాయస్థానంలో దత్తత విచారణకు వెళ్తాడు. న్యాయమూర్తి సమక్షంలో ప్రమాణం చేసిన తర్వాత, వారు జాగ్రత్తగా ఉండాలని, పత్రాలను పరిశీలించి కోర్టు ఉత్తర్వులు జారీ చేయాలన్నారు. దత్తత ఉచితం కాదు. డిమాండ్ డ్రాఫ్ట్ రూపంలో కొంత డబ్బును అనాథ శరణాలయానికి చెల్లించాలి. విధానం ప్రకారం, పిల్లలు దత్తత తీసుకుంటేనే అధికారికంగా తల్లిదండ్రులు అవుతారు. దీనిని ప్రభుత్వం ధృవీకరిస్తే పత్రాన్ని జారీ చేస్తుంది. స్నేహితులు మరియు పరిచయస్తుల నుండి పిల్లలను దత్తత తీసుకుంటే, చట్టపరమైన మరియు చట్టపరమైన సమస్యలను ఎదుర్కోవలసి ఉంటుంది. ఆ పిల్లల తల్లిదండ్రులకు తమ పిల్లలను ఎప్పుడైనా వచ్చి తీసుకెళ్లే హక్కు ఉంది. ఆడ మరియు మగ పిల్లలను దత్తత తీసుకునే నియమాలు భిన్నంగా ఉంటాయి. దత్తతకు వెళ్లిన బాలికలను మేజర్‌ అయ్యే వరకు ఆయా సంస్థలు చట్టపరిధిలో పరీక్షిస్తాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *