5 రాష్ట్రాల ఎన్నికల వాయిదా జమిలి వ్యూహం!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-12T02:27:50+05:30 IST

‘ఒకే దేశం, ఒకే ఎన్నికలు’ అనే ప్రచారాన్ని కేంద్రం పెద్ద వ్యూహంతో ప్రారంభించిందని సుప్రీంకోర్టు న్యాయవాది, సామాజిక కార్యకర్త ప్రశాంత్ భూషణ్ అన్నారు.

5 రాష్ట్రాల ఎన్నికల వాయిదా

జమిలి వ్యూహం!

భువనేశ్వర్, సెప్టెంబర్ 11: ‘ఒకే దేశం, ఒకే ఎన్నికలు’ అనే ప్రచారాన్ని కేంద్రం పెద్ద వ్యూహంతో ప్రారంభించిందని సుప్రీంకోర్టు న్యాయవాది, సామాజిక కార్యకర్త ప్రశాంత్ భూషణ్ అన్నారు. త్వరలో జరగనున్న ఐదు రాష్ట్రాల ఎన్నికలను వాయిదా వేసేందుకే జమిలి ఎన్నికల అంశాన్ని తెరపైకి తెచ్చారని ఆరోపించారు. తెలంగాణ, మధ్యప్రదేశ్, రాజస్థాన్, మిజోరాం, ఛత్తీస్‌గఢ్ రాష్ట్రాల అసెంబ్లీని ఈ ఏడాది చివరి నాటికి నిర్వహిస్తామని చెప్పారు. భారతదేశం వంటి ప్రజాస్వామ్య దేశాల్లో ఏకకాలంలో ఎన్నికలు జరగకూడదు. ఎందుకంటే మన వ్యవస్థలో ప్రభుత్వం మధ్యలో మెజారిటీ కోల్పోతే కూలిపోతుంది. అలాంటప్పుడు జమిలి నిర్వహించి ఏం లాభం.. అలాగే జమిలి ఎన్నికలు ఏకకాలంలో జరగాలంటే దేశంలో రాష్ట్రపతి పాలన విధించక తప్పదు. ఇది ప్రజాస్వామ్యానికి విరుద్ధం. ఈ వాస్తవాలన్నీ ప్రభుత్వానికి తెలుసు. ప్రస్తుతం ఈ ప్రభుత్వానికి రాజ్యసభలో మెజారిటీ లేదు. రాబోయే ఐదు రాష్ట్రాల ఎన్నికల్లో ఓడిపోతామన్న భయం బీజేపీకి ఉందన్నారు. అందుకే సార్వత్రిక ఎన్నికలకు ముందు జరగాల్సిన అసెంబ్లీ ఎన్నికలను ‘వన్ ఎలక్షన్’ పేరుతో వాయిదా వేయాలని చూస్తున్నారు. ఆ తర్వాత ఆయా రాష్ట్రాల్లో రాష్ట్రపతి పాలన విధించాల్సి ఉంటుంది’’ అని తెలిపారు.అయితే అక్టోబర్ మొదటి వారంలోగా అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరిగే ఐదు రాష్ట్రాల్లో ఎన్నికల కమిషనర్లు పర్యటనలు పూర్తి చేస్తారని విశ్వసనీయ వర్గాలు సోమవారం వెల్లడించాయి. ఎన్నికల షెడ్యూల్‌ను తర్వాత ప్రకటించే అవకాశం ఉంది.ఇప్పటికే ఛత్తీస్‌గఢ్, మధ్యప్రదేశ్, మిజోరాంలలో పర్యటించిన ఎన్నికల కమిషనర్లు ఎన్నికల సన్నాహాలను పరిశీలించారు.ఈ నెలాఖరున, వచ్చేనెల మొదటి వారాల్లో ఆయన మిగిలిన రెండు రాష్ట్రాల్లో పర్యటించనున్నారు. , రాజస్థాన్ మరియు తెలంగాణ.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-12T02:27:50+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *