నాసా: ఆకాశంలో అద్భుతం.. వజ్రంలా మెరిసిపోతున్న గ్రహం.. నాసా షేర్ చేసిన ఫొటో

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-12T17:56:48+05:30 IST

అమెరికా అంతరిక్ష పరిశోధనా సంస్థ నాసా తరచూ అంతరిక్షంలోని అద్భుతాలను తన కెమెరాలో బంధించి సోషల్ మీడియాలో షేర్ చేస్తుంది. ఇప్పుడు తాజాగా…

నాసా: ఆకాశంలో అద్భుతం.. వజ్రంలా మెరిసిపోతున్న గ్రహం.. నాసా షేర్ చేసిన ఫొటో

అమెరికా అంతరిక్ష పరిశోధనా సంస్థ నాసా తరచూ అంతరిక్షంలోని అద్భుతాలను తన కెమెరాలో బంధించి సోషల్ మీడియాలో షేర్ చేస్తుంది. ఇప్పుడు అది ఇటీవల మన సౌర కుటుంబంలోని అతి చిన్న గ్రహమైన మెర్క్యురీ యొక్క అద్భుతమైన ఫోటోను పంచుకుంది. ఈ ఫోటో చూడ్డానికి చాలా అద్భుతంగా ఉంది.. చూడటానికి రెండు కళ్లు చాలవు. నీలం మరియు పసుపు-గోధుమ రంగుల షేడ్స్‌తో, మెర్క్యురీ ఈ ఫోటోలలో మెరిసే వజ్రంలా కనిపిస్తోంది. ఈ గ్రహం ఉపరితలంపై ఉన్న క్రేటర్స్ (గుంటలు) కూడా మనం గమనించవచ్చు. ఈ ఫోటోను MESSENGER అంతరిక్ష నౌక సంగ్రహించింది. మెసెంజర్ మెర్క్యురీ ఉపరితలంపై ఉన్న రాళ్లలో రసాయన, ఖనిజ మరియు భౌతిక వ్యత్యాసాలను గుర్తించడానికి ఈ రంగుల ఫోటోను క్యాప్చర్ చేసింది. ఈ మెసెంజర్ యొక్క లక్ష్యం మెర్క్యురీ యొక్క భూగర్భ శాస్త్రం, అయస్కాంత క్షేత్రం మరియు రసాయన కూర్పును అధ్యయనం చేయడం.

నాసా తన ఇన్‌స్టాగ్రామ్‌లో ఈ ఫోటోను పంచుకుంది మరియు ఈ క్రింది విధంగా రాసింది. “మెర్క్యురీని మిస్టర్ ఫారెన్‌హీట్ అని పిలుస్తారు. పరిమాణంలో చంద్రుడి కంటే కొంచెం పెద్దదైన ఈ గ్రహం మన సౌర కుటుంబంలో చిన్నది. ఇది సూర్యుడికి దాదాపు 58 మిలియన్ కిలోమీటర్ల దూరంలో ఉంది. ఈ గ్రహం చిన్నదే అయినప్పటికీ, ఇది చాలా వేగంగా తిరుగుతుంది. దాని కక్ష్యలో.ఇది సెకనుకు 47 కిలోమీటర్ల వేగంతో తిరుగుతుంది.ఈ గ్రహంపై ఒక సంవత్సరం భూమిపై 88 రోజులకు సమానం.బుద్ధుని రంగుల ఫోటోను MESSENGER అంతరిక్ష నౌక తీసింది.ఈ గ్రహం చాలావరకు ఆక్సిజన్‌తో కూడిన సన్నని ఎక్సోస్పియర్‌ను కలిగి ఉంది. , సోడియం, హైడ్రోజన్, హీలియం మరియు పొటాషియం.వాతావరణం లేకపోవడం మరియు సూర్యునికి సామీప్యత కారణంగా ఉష్ణోగ్రత పగటిపూట 800ºF (430ºC) నుండి రాత్రికి -290ºF (-180ºC)కి మారుతుంది. “దీని అయస్కాంత క్షేత్రం చాలా బలహీనంగా ఉంది. భూమితో పోలిస్తే” అని NASA తెలిపింది.

నాసా ఈ ఫోటోను ఇన్‌స్టాగ్రామ్‌లో షేర్ చేయగా, దీనికి నెటిజన్ల నుండి అద్భుతమైన స్పందన వస్తోంది. ఇప్పటివరకు ఈ ఫోటోకు 11 లక్షలకు పైగా లైక్స్ వచ్చాయి. ఈ ఫోటో కింద ఒక వినియోగదారు ఇలా వ్యాఖ్యానించారు.. “నేను ఆకాశంలో మండుతున్న అగ్నిగోళాన్ని. ఉష్ణోగ్రత 200 డిగ్రీల కంటే ఎక్కువగా ఉంటుంది. నన్ను మిస్టర్ మెర్క్యురీ అంటారు” అని రాశారు. చూడ్డానికి అద్భుతంగా ఉందని, వజ్రంలా మెరిసిపోతుందని నెటిజన్లు వ్యాఖ్యానిస్తున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-12T17:56:48+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *