పార్లమెంట్ ప్రత్యేక సెషన్: పార్లమెంట్ ప్రత్యేక సమావేశాల సందర్భంగా సిబ్బందికి కొత్త యూనిఫాం

పార్లమెంటు ప్రత్యేక సమావేశాలు

పార్లమెంటు ప్రత్యేక సమావేశాలు: సెప్టెంబర్ 18 నుంచి 22 వరకు ఐదు రోజుల పాటు జరగనున్న పార్లమెంట్ ప్రత్యేక సమావేశాల సందర్భంగా పార్లమెంట్ సిబ్బంది కొత్త యూనిఫారాలు ధరించనున్నారు.యూనిఫాంలో ‘నెహ్రూ జాకెట్లు’ మరియు ఖాకీ రంగు ప్యాంటు ఉంటాయి. సెప్టెంబర్ 18న సమావేశాలు ప్రారంభం కానుండగా, గణేష్ చతుర్థి సందర్భంగా సెప్టెంబర్ 19న ‘పూజ’ అనంతరం కొత్త పార్లమెంట్ భవనంలోకి అధికారికంగా ప్రవేశం ఉంటుంది.

డ్రెస్ కోడ్ ఏంటి..(పార్లమెంట్ ప్రత్యేక సమావేశం)

ఈ యూనిఫామ్‌ను నేషనల్ ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ ఫ్యాషన్ టెక్నాలజీ (నిఫ్ట్) డిజైన్ చేసింది. బ్యూరోక్రాట్‌ల బంద్‌గాలా సూట్ మెజెంటా లేదా పింక్ నెహ్రూ జాకెట్‌తో భర్తీ చేయబడింది. వారి చొక్కాలు లోగోలాబీ రంగులో లోటస్ ఫ్లవర్ డిజైన్‌తో కూడా ఉన్నాయి. ఉద్యోగులు ఖాకీ రంగు ప్యాంటు ధరిస్తారు. ఉభయ సభల మార్షల్స్ యూనిఫారాలు కూడా మారాయి. వారు మణిపురి తలపాగాలు, క్రీమ్-రంగు కుర్తా మరియు పైజామా ధరిస్తారు. పార్లమెంట్ భవనంలోని భద్రతా సిబ్బంది యూనిఫాంలను కూడా మార్చనున్నారు. సఫారీ సూట్‌లకు బదులుగా, వారికి మిలటరీ తరహా దుస్తులు ఇవ్వబడతాయి మరియు మహిళా పార్లమెంటేరియన్లందరూ కొత్త డిజైన్‌తో కూడిన చీరలను ధరిస్తారు.

పార్లమెంటరీ వ్యవహారాల మంత్రి ప్రహ్లాద్ జోషి ఆగస్టు 31న పార్లమెంటు ప్రత్యేక సమావేశాల గురించి తెలియజేశారు. నివేదికల ప్రకారం, ఈ సమావేశానికి ముందు ప్రభుత్వం కొన్ని ముఖ్యమైన బిల్లులను ప్రవేశపెట్టే అవకాశం ఉంది. అయితే, ప్రత్యేక సెషన్ ఎజెండాపై అధికారిక సమాచారం లేదు. సెషన్‌లో ఐదు సిట్టింగ్‌లు ఉంటాయని, తాత్కాలిక క్యాలెండర్ గురించి సభ్యులకు విడిగా తెలియజేస్తామని చెప్పారు. పదిహేడవ లోక్‌సభ పదమూడవ సెషన్ సోమవారం, 18 సెప్టెంబర్ 2023న ప్రారంభమవుతుందని సభ్యులకు సమాచారం అందిందని లోక్‌సభ సెక్రటేరియట్ శనివారం బులెటిన్‌లో తెలిపింది. రాజ్యసభ యొక్క రెండు వందల అరవై ఒకటో సెషన్ 2023 సెప్టెంబర్ 18, సోమవారం ప్రారంభమవుతుందని సభ్యులకు సమాచారం అందించబడింది, రాజ్యసభ సెక్రటేరియట్ తెలిపింది.

పోస్ట్ పార్లమెంట్ ప్రత్యేక సెషన్: పార్లమెంట్ ప్రత్యేక సమావేశాల సందర్భంగా సిబ్బందికి కొత్త యూనిఫాం మొదట కనిపించింది ప్రైమ్9.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *