IMD అలర్ట్: పలు రాష్ట్రాల్లో భారీ వర్షాలు…యూపీలో 19 మంది మృతి

మంగళవారం నుంచి సెప్టెంబర్ 14 వరకు దేశంలోని పలు రాష్ట్రాల్లో భారీ నుంచి అతిభారీ వర్షాలు కురుస్తాయని భారత వాతావరణ విభాగం (IMD) ప్రకటించింది. ఉత్తరప్రదేశ్, ఉత్తరాఖండ్, ఒడిశా, ఛత్తీస్‌గఢ్, జార్ఖండ్, నాగాలాండ్‌లో భారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉందని IMD అధికారులు తెలిపారు. , మణిపూర్, మిజోరం మరియు త్రిపుర.

IMD అలర్ట్: పలు రాష్ట్రాల్లో భారీ వర్షాలు...యూపీలో 19 మంది మృతి

IMD వర్ష హెచ్చరిక

IMD హెచ్చరిక: మంగళవారం నుంచి సెప్టెంబర్ 14 వరకు దేశంలోని పలు రాష్ట్రాల్లో భారీ నుంచి అతి భారీ వర్షాలు కురుస్తాయని భారత వాతావరణ శాఖ (IMD) ప్రకటించింది. ఉత్తరప్రదేశ్, ఉత్తరాఖండ్, ఒడిశా, ఛత్తీస్‌గఢ్, లలో భారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉందని IMD అధికారులు తెలిపారు. జార్ఖండ్, నాగాలాండ్, మణిపూర్, మిజోరాం మరియు త్రిపుర. (ఉత్తరప్రదేశ్‌లో వర్షం కొనసాగుతోంది) ఒడిశాలోని పలు ప్రాంతాల్లో భారీ నుంచి అతి భారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉంది. ఉత్తరప్రదేశ్ రాష్ట్రంలో భారీ వర్షాల కారణంగా 19 మంది మరణించారు. (24 గంటల్లో 19 మంది మృతి) ఉత్తరాఖండ్, తూర్పు ఉత్తరప్రదేశ్, తూర్పు మధ్యప్రదేశ్, విదర్భ, ఛత్తీస్‌గఢ్, జార్ఖండ్, నాగాలాండ్, మణిపూర్, మిజోరంలోని పలు ప్రాంతాల్లో భారీ వర్షాలు కురుస్తాయని మంగళవారం IMD విడుదల చేసిన వాతావరణ బులెటిన్‌లో పేర్కొంది. మరియు త్రిపుర. (ఉత్తరాఖండ్, ఒడిశా అలర్ట్)

వర్ష సూచన : బంగాళాఖాతంలో మరో అల్పపీడనం.. ఏపీకి భారీ వర్ష సూచన

అండమాన్ మరియు నికోబార్ దీవుల్లోని పలు చోట్ల ఉరుములు, ఈదురు గాలులతో కూడిన భారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉంది. ఉత్తరప్రదేశ్, తూర్పు రాజస్థాన్, మధ్యప్రదేశ్, విదర్భ, ఛత్తీస్‌గఢ్, గంగానది పశ్చిమ బెంగాల్, బీహార్, జార్ఖండ్, ఒడిశా, ఆంధ్రప్రదేశ్, యానాం, ఉత్తర కర్ణాటక, తమిళనాడు, పుదుచ్చేరిలో కొన్నిచోట్ల మెరుపులతో కూడిన వర్షం కురిసే అవకాశం ఉందని వాతావరణ శాఖ అధికారులు తెలిపారు. కారైకాల్, కేరళ రాష్ట్రాల్లో భారీ వర్షాలు కురుస్తాయని అధికారులు తెలిపారు.

లిబియా వరదలు: లిబియా వరదల్లో 2,000 మంది మరణించారు, వేలాది మంది తప్పిపోయారు

భారీ వర్షాల నేపథ్యంలో పలు రాష్ట్రాల్లో పాఠశాలలకు సెలవు ప్రకటించారు. ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని తూర్పు ప్రాంతంలో సెప్టెంబర్ 14 వరకు భారీ వర్షాలు, సెప్టెంబర్ 17 వరకు తేలికపాటి వర్షాలు కురుస్తాయని రిలీఫ్ కమిషనర్ కార్యాలయ అధికారి ఒకరు తెలిపారు. ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని పశ్చిమ ప్రాంతంలో కూడా సెప్టెంబర్ 17 వరకు వర్షాలు మరియు జల్లులు పడే అవకాశం ఉంది. ఇటావా, ఔరయ్యా, గోండా, కన్నౌజ్, అయోధ్య మరియు బస్తీతో సహా పలు జిల్లాల్లో భారీ వర్షాలు కురుస్తాయని అంచనా.

కోవిడ్-19 పిరోలా వేరియంట్: ఢిల్లీలో ప్రబలంగా ఉన్న కోవిడ్ పిరోలా వేరియంట్

పిడుగులు పడే అవకాశం ఉన్నందున లక్నో, లఖింపూర్ ఖేరీలకు దూరంగా ఉండాలని, పాఠశాలలను మూసివేయాలని అధికారులు కోరారు. ఉత్తరాఖండ్‌లోని డెహ్రాడూన్, చంపావత్, నైనిటాల్, ఉధమ్ సింగ్ నగర్ జిల్లాల్లో సెప్టెంబర్ 13న భారీ వర్షాలు కురుస్తాయని IMD ఆరెంజ్ అలర్ట్ ప్రకటించింది. ఎడతెరిపి లేకుండా కురుస్తున్న వర్షాల కారణంగా తెహ్రీ, బాగేశ్వర్ జిల్లాల్లోని కొన్ని ప్రాంతాల్లో కొండచరియలు విరిగిపడటంతో ఇళ్లు కూలిపోయాయి. వర్షం హెచ్చరికల మధ్య చంపావత్ మరియు ఉధమ్ సింగ్ నగర్‌లోని పాఠశాలలను మూసివేశారు.

నిపా వైరస్: కేరళలో నిపా వైరస్ మహమ్మారి…ఇద్దరు మృతి చెందారు

రానున్న కొద్ది రోజుల్లో రాజస్థాన్‌లో తేలికపాటి నుంచి మోస్తరు వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉందని వాతావరణ శాఖ తెలిపింది. గత 24 గంటల్లో ధోల్‌పూర్, బన్స్వారా జిల్లాల్లోని కొన్ని ప్రాంతాల్లో భారీ నుంచి అతి భారీ వర్షపాతం నమోదైంది. ధోల్‌పూర్‌లో అత్యధికంగా 23 మి.మీ వర్షపాతం నమోదైంది. భరత్‌పూర్, జైపూర్, కోటా, ఉదయ్‌పూర్, అజ్మీర్ డివిజన్‌లలోని పలు ప్రాంతాల్లో తేలికపాటి నుంచి మోస్తరు వర్షం కురిసింది. ఒడిశా, జార్ఖండ్ మరియు పశ్చిమ బెంగాల్‌లో రానున్న రోజుల్లో తేలికపాటి నుండి మోస్తరు వర్షాలు, ఉరుములతో కూడిన వర్షాలు మరియు అప్పుడప్పుడు భారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉంది.

కిమ్ జోంగ్ ఉన్: ఉత్తర కొరియా అధ్యక్షుడు కిమ్ జోంగ్ ఉన్ పుతిన్‌ను కలవడానికి రైలులో రష్యాకు బయలుదేరారు

తూర్పు మధ్యప్రదేశ్, మహారాష్ట్ర, కోస్తాంధ్ర, కేరళ, తెలంగాణల్లో కూడా రానున్న రోజుల్లో తేలికపాటి నుంచి మోస్తరు వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉందని IMD తెలిపింది. అస్సాం, మేఘాలయలో తేలికపాటి నుంచి మోస్తరు వర్షాలు కురుస్తాయని, ఉరుములతో కూడిన భారీ వర్షాలు కురుస్తాయని అధికారులు తెలిపారు. నాగాలాండ్, మణిపూర్, మిజోరాం, త్రిపురలలో సెప్టెంబర్ 11 నుంచి 15 మధ్య భారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉందని వాతావరణ శాఖ తెలిపింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *