ఇండియా బ్లాక్: కీలక నిర్ణయం ప్రకటించిన సమన్వయ కమిటీ

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-13T20:14:15+05:30 IST

లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో బీజేపీకి వ్యతిరేకంగా ఏర్పాటైన విపక్ష భారత కూటమి దేశవ్యాప్తంగా ఉమ్మడి ర్యాలీలు నిర్వహించాలని నిర్ణయించింది. అక్టోబర్‌లో మధ్యప్రదేశ్ రాజధాని భోపాల్‌లో తొలి ర్యాలీ జరగనుంది.

ఇండియా బ్లాక్: కీలక నిర్ణయం ప్రకటించిన సమన్వయ కమిటీ

న్యూఢిల్లీ: లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో బీజేపీని ఎదుర్కోవడానికి ఏర్పాటైన విపక్ష భారత (భారత్) కూటమి దేశవ్యాప్తంగా ఉమ్మడి ర్యాలీలు నిర్వహించాలని నిర్ణయించింది. అక్టోబర్‌లో మధ్యప్రదేశ్ రాజధాని భోపాల్‌లో తొలి ర్యాలీ జరగనుంది. ఎన్సీపీ అధినేత శరద్ పవార్ నివాసంలో బుధవారం సాయంత్రం జరిగిన ఇండియా బ్లాక్ కోఆర్డినేషన్ కమిటీ తొలి సమావేశంలో ఈ కీలక నిర్ణయం తీసుకున్నారు. ఈ సమావేశానికి డి.రాజా, జావేద్ అలీ, కాంగ్రెస్ నేత కెసి వేణుగోపాల్, గురుదీప్ సింగ్ సప్పల్, టిఆర్ బాలు, తేజస్వీ యాదవ్ హాజరయ్యారు. సమన్వయ కమిటీలో సభ్యులుగా ఉన్న జేడీయూ నేత లాలన్ సింగ్, టీఎంసీ నేత అభిషేక్ బెనర్జీ వివిధ కారణాల వల్ల సమావేశంలో పాల్గొనలేదు.

సమన్వయ కమిటీ నిర్ణయం..

కాంగ్రెస్ ప్రధాన కార్యదర్శి (ఆర్గనైజేషన్), ఇండియా బ్లాక్ కోఆర్డినేషన్ కమిటీ మరియు ఎన్నికల వ్యూహ కమిటీ సభ్యుడు కెసి వేణుగోపాల్ మాట్లాడుతూ దేశంలోని వివిధ ప్రాంతాల్లో ఉమ్మడి బహిరంగ సభలు నిర్వహించాలని కమిటీ నిర్ణయించినట్లు సమావేశం అనంతరం తెలిపారు. అక్టోబరు మొదటి వారంలో భోపాల్‌లో భారత్‌ కూటమి తొలి ఉమ్మడి ర్యాలీ నిర్వహించనున్నట్లు తెలిపారు. బీజేపీ హయాంలో ధరల పెరుగుదల, నిరుద్యోగ సమస్య, అవినీతి వంటి అంశాలను లేవనెత్తుతామన్నారు. జనాభా గణన అంశాన్ని లేవనెత్తడానికి పార్టీలు కూడా అంగీకరించాయని, సీట్ల కేటాయింపుపై నిర్ణయం తీసుకునే ప్రక్రియను కూడా సమన్వయ కమిటీ ప్రారంభించాలని నిర్ణయించినట్లు వివరించారు. సమన్వయ కమిటీ తొలి సమావేశానికి 12 పార్టీల సభ్యులు హాజరయ్యారని కెసి వేణుగోపాల్ వివరించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-13T20:14:15+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *