ఆసియా కప్‌లో లంకపై భారత్ గ్రాండ్ విక్టరీ సాధించింది.

చివరిగా నవీకరించబడింది:

ఆసియా కప్ 2023లో భాగంగా నిన్న జరిగిన మ్యాచ్‌లో టీమిండియా, శ్రీలంక జట్లు తలపడ్డాయి. ఈ మ్యాచ్‌లో భారత్ తక్కువ స్కోరుకే పరిమితమైనా కట్టుదిట్టమైన బౌలింగ్‌తో లంకను ఓడించి 41 పరుగుల తేడాతో విజయం సాధించింది. తొలుత బ్యాటింగ్ చేసిన టీమిండియా 49.1 ఓవర్లలో 213 పరుగులకు ఆలౌటైంది.

ఆసియా కప్ 2023: ఆసియా కప్ సూపర్ 4లో లంకపై భారత్ గ్రాండ్ విక్టరీ సాధించింది.

ఆసియా కప్ 2023: ఆసియా కప్ 2023లో భాగంగా నిన్న జరిగిన మ్యాచ్‌లో టీమిండియా, శ్రీలంక జట్లు తలపడ్డాయి. ఈ మ్యాచ్‌లో భారత్ తక్కువ స్కోరుకే పరిమితమైనా కట్టుదిట్టమైన బౌలింగ్‌తో లంకను ఓడించి 41 పరుగుల తేడాతో విజయం సాధించింది. తొలుత బ్యాటింగ్ చేసిన టీమిండియా 49.1 ఓవర్లలో 213 పరుగులకు ఆలౌటైంది. భారత బ్యాట్స్‌మెన్లలో కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మ హాఫ్ సెంచరీతో టాప్ స్కోరర్‌గా నిలిచాడు. గురువారం సాయంత్రం శ్రీలంక, పాకిస్థాన్ జట్లు తలపడనున్నాయి. ఈ రెండు జట్లలో ఏ జట్టు గెలిస్తే ఆ జట్టు భారత్‌తో ఫైనల్స్‌లో ఆడుతుంది. ఆసియా కప్ (ఆసియా కప్ 2023) చరిత్రలో పాకిస్థాన్, భారత్ ఎప్పుడూ ఫైనల్స్‌లో తలపడలేదు. ఈసారి ఇరు జట్ల మధ్య ఫైనల్ పోరు తప్పదని విశ్లేషకులు అంచనా వేస్తున్నారు.

రోహిత్ మద్దతుతో.. కేఎల్ రాహుల్, కిషన్..

ఈ మ్యాచ్‌లో టాస్ గెలిచి తొలుత బ్యాటింగ్ చేసిన టీమిండియాకు శుభారంభం లభించింది. కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మ (53: 48 బంతుల్లో ఏడు ఫోర్లు, రెండు సిక్సర్లు), శుభ్‌మన్ గిల్ (19: 25 బంతుల్లో 2 ఫోర్లు) మంచి ఓపెనింగ్ ఇచ్చారు. రోహిత్ శర్మ 44 బంతుల్లో హాఫ్ సెంచరీ సాధించడంతో పాటు వన్డేల్లో 10000 పరుగుల మైలురాయిని చేరుకున్నాడు. కానీ దునిత్ వెల్లేగా వేసిన 12వ ఓవర్‌లో శుభ్‌మన్ ఔట్ కావడంతో వారి భాగస్వామ్యానికి బ్రేక్ పడింది. ఆ వెంటనే విరాట్ కోహ్లి (3: 12 బంతుల్లో), రోహిత్ కూడా బాగా బౌలింగ్‌లో పెవిలియన్ చేరుకున్నారు.

ఆ తర్వాత కేఎల్ రాహుల్ (39: 44 బంతుల్లో రెండు ఫోర్లు), ఇషాన్ కిషన్ (33: 61 బంతుల్లో ఒక ఫోర్, ఒక సిక్స్) అద్భుత పోరాటాన్ని ప్రదర్శించారు. వీరిద్దరూ నాలుగో వికెట్‌కు 89 బంతుల్లో 63 పరుగుల భాగస్వామ్యాన్ని నెలకొల్పారు. జట్టు స్కోరు 154 వద్ద రాహుల్‌ను వెల్లెజ్ అవుట్ చేశాడు. అక్కడి నుంచి హార్దిక్ పాండ్యా (5: 18 బంతుల్లో), రవీంద్ర జడేజా (4: 19 బంతుల్లో), బుమ్రా (5: 12 బంతుల్లో), కుల్దీప్ యాదవ్ (0: 1 బంతుల్లో) స్వల్ప స్కోర్లకే ఔటయ్యారు. చివర్లో అక్షర్ పటేల్ (26; 36 బంతుల్లో ఒక సిక్స్) పోరాడడంతో భారత్ 213 పరుగులకే ఆలౌటైంది. శ్రీలంక బౌలర్లలో దునిత్ వెల్లా ఐదు వికెట్లు తీశాడు. శ్రీలంక తరఫున ఐదు వికెట్లు తీసిన అతి పిన్న వయస్కుడిగా (20 ఏళ్ల 246 రోజులు) నిలిచాడు.

చిత్రం

214 పరుగుల విజయలక్ష్యంతో బరిలోకి దిగిన శ్రీలంకకు ఆదిలోనే ఎదురుదెబ్బ తగిలింది. శ్రీలంక టాప్ ఆర్డర్ బ్యాటర్లు కేవలం 25 పరుగులకే పెవిలియన్ చేరారు. పాతుమ్ నిశంకను (6: 7 బంతుల్లో ఒక ఫోర్), కరుణ రత్నే (2: 18 బంతుల్లో), కుశాల్ మెండిస్ (15: 16 బంతుల్లో, మూడు ఫోర్లు) తక్కువ స్కోరుకే ఔటవగా.. సదీర సమరవిక్రమ (17: 31 బంతుల్లో, ఒక ఫోర్) , చరిత్ అసలంక (22: 35 బంతుల్లో రెండు ఫోర్లు) శ్రీలంక ఇన్నింగ్స్‌ను షేక్ చేసే ప్రయత్నం చేశాడు. వీరిద్దరూ నాలుగో వికెట్‌కు 43 పరుగులు జోడించారు. దీర సమరవిక్రమ, చరిత్ అసలంకలను కుల్దీప్ యాదవ్ తన వరుస ఓవర్లలో ఔట్ చేశాడు. కెప్టెన్ దసున్ షనకను రవీంద్ర జడేజా పెవిలియన్‌కు చేర్చాడు. దీంతో శ్రీలంక 99 పరుగులకే ఆరు వికెట్లు కోల్పోయింది.

ధనుంజయ డిసిల్వా (41: 66 బంతుల్లో 3 ఫోర్లు, ఒక సిక్స్), దునిత్ వెల్లాలె (42: 46 బంతుల్లో మూడు ఫోర్లు, ఒక సిక్స్) రాణించడంతో శ్రీలంక విజయంపై ఆశలు రేకెత్తించింది. ఏడో వికెట్‌కు 63 పరుగులు జోడించిన జడేజా ఈ భాగస్వామ్యాన్ని విడదీశాడు. ఆ తర్వాత వచ్చిన వారు తక్కువ స్కోరుకే ఔటవడంతో భారత్‌కు గ్రాండ్‌ విక్టరీ లభించింది. భారత బౌలర్లలో కుల్దీప్ యాదవ్ నాలుగు వికెట్లు తీయగా, బుమ్రా, జడేజా రెండు వికెట్లు, మహ్మద్ సిరాజ్, హార్దిక్ పాండ్యా ఒక్కో వికెట్ తీశారు.

చిత్రం


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *