iPhone 15 వస్తోంది

నాలుగు వేరియంట్‌లలో అందుబాటులో ఉంది … ధర పరిధి $799-1,199

న్యూయార్క్: యాపిల్ గ్యాడ్జెట్ ప్రియులు ఎంతగానో ఎదురుచూస్తున్న iPhone 15 మోడల్ వచ్చేసింది. మంగళవారం జరిగిన వండర్‌లస్ట్ అనే మెగా ఈవెంట్‌లో కంపెనీ ఈ ఫోన్‌ను ఆవిష్కరించింది. తాజా iPhone సిరీస్ నాలుగు వేరియంట్‌లలో (15, 15 Pro, 15 Pro Max, 15 Plus) అందుబాటులో ఉంది. వీటి ప్రారంభ ధర 799 డాలర్లు కాగా, గరిష్ట రేటు 1,199 డాలర్లు. డాలర్ రేటుతో పోలిస్తే భారత మార్కెట్లో వీటి ధర పదిరెట్లు ఎక్కువగా ఉండే అవకాశం ఉంది. కొత్త ఐఫోన్లను శుక్రవారం నుంచి ఆర్డర్ చేసుకోవచ్చని, ఈ నెల 22 నుంచి మార్కెట్లో అందుబాటులోకి వస్తుందని కంపెనీ తెలిపింది. కొత్త సిరీస్ ఐఫోన్‌లతో పాటు, కంపెనీ సిరీస్ 9 స్మార్ట్‌వాచ్ మోడల్‌లు మరియు అల్ట్రా 2 వాచ్‌లను కూడా విడుదల చేసింది.

ఛార్జింగ్ కోసం మళ్లీ USB-C కేబుల్: ఐఫోన్ 15 ఛార్జింగ్ కోసం కంపెనీ మళ్లీ USB-C కేబుల్ పద్ధతిని ప్రవేశపెట్టింది. వచ్చే ఏడాది నుంచి యూరోపియన్ రెగ్యులేటరీ కౌన్సిల్ ఆంక్షలు విధించనున్న నేపథ్యంలో యాపిల్ మళ్లీ పాత ఛార్జింగ్ పద్ధతిని ఎంచుకున్న సంగతి తెలిసిందే. కంపెనీ 2012లో ఐఫోన్ 5 సిరీస్‌తో ప్రస్తుతం అందుబాటులో ఉన్న లైట్నింగ్ పోర్ట్ కేబుల్స్ ద్వారా ఛార్జింగ్‌ను ప్రారంభించింది. ఈ మార్పు ఐఫోన్ వినియోగదారులకు మరింత సౌకర్యవంతంగా ఉంటుంది. ఎందుకంటే USB-C పోర్ట్ ప్రపంచవ్యాప్తంగా విస్తృతంగా ఉపయోగించబడుతుంది. కంపెనీ Mac కంప్యూటర్‌లు మరియు iPadల నుండి చాలా కంపెనీ కంప్యూటర్‌లు, స్మార్ట్‌ఫోన్‌లు మరియు ఇతర గాడ్జెట్‌ల వరకు, ఈ పోర్ట్ అందుబాటులో ఉంది. ఈ పోర్ట్ వేగవంతమైన ఛార్జింగ్ మరియు డేటా బదిలీని అనుమతిస్తుంది.

మ్యూట్ స్విచ్‌కి వీడ్కోలు.. యాక్షన్ బటన్‌కు స్వాగతం: ఇప్పటివరకు మోడల్స్‌లో అందుబాటులో ఉన్న సైలెంట్ స్విచ్ స్థానంలో యాపిల్ యాక్షన్ బటన్‌ను ప్రవేశపెట్టింది. ఇది వాల్యూమ్ రాకర్ పైన ఉన్న మూడవ బటన్. ఐఫోన్ 15 ప్రో వేరియంట్లలో అందుబాటులో ఉంటుంది. రింగ్/నిశ్శబ్ద స్విచ్ ఫోన్ సౌండ్ మరియు అలర్ట్‌లను మ్యూట్ చేస్తుంది. ఈ స్విచ్ నారింజ రంగులో ఉంటే, ఫోన్ మ్యూట్‌లో ఉందని అర్థం. సైలెంట్ మోడ్‌లో ఉన్నప్పుడు ఇన్‌కమింగ్ కాల్ లేదా నోటిఫికేషన్ వచ్చినప్పుడు ఫోన్ వైబ్రేట్ అవుతుంది. కొత్తగా ప్రవేశపెట్టిన యాక్షన్ బటన్ ద్వారా సాధారణ మోడ్ నుండి సైలెంట్ మరియు వాయిస్ రికార్డింగ్‌కు మారడం వంటి మరిన్ని ప్రోగ్రామబుల్ ఫీచర్లను కంపెనీ అందుబాటులోకి తెచ్చింది. అదే బటన్‌ను ఫ్లాష్‌లైట్‌ని ఆన్/ఆఫ్ చేయడానికి, షార్ట్ కట్‌ను రన్ చేయడానికి, వాయిస్ మెమోని ప్రారంభించడానికి, కెమెరా యాప్‌ను ప్రారంభించేందుకు, ఫోకస్ మోడ్‌ను ఆన్/ఆఫ్ చేయడానికి ఉపయోగించవచ్చు.

స్మార్ట్ వాచ్ 9 సిరీస్: 18 గంటల బ్యాటరీ లైఫ్‌తో, స్మార్ట్‌వాచ్ 9 సిరీస్ డబుల్ ట్యాప్ ఎంపికను కలిగి ఉంటుంది (చూడు వేలిని బొటనవేలుతో రెండుసార్లు నొక్కడం ద్వారా వాచ్ ద్వారా ఇన్‌కమింగ్ కాల్‌లను స్వీకరించడం లేదా ముగించడం వంటి వివిధ ఫీచర్లను నిర్వహించడం). అంతేకాకుండా, వాచ్ యొక్క ప్రకాశాన్ని గరిష్టంగా 2,000 నిట్‌ల వరకు పెంచవచ్చు (8 సిరీస్‌ల కంటే రెట్టింపు) మరియు ఒక నిట్ వరకు తగ్గించవచ్చు. మరింత ఆధునిక టచ్‌లతో కూడిన అల్ట్రా 2 వాచ్ ప్రకాశాన్ని 3,000 నిట్‌ల వరకు పెంచుతుంది. ఒక్కసారి ఛార్జ్ చేస్తే 36 గంటల బ్యాటరీ లైఫ్‌ని పొందవచ్చు. ఈ మోడళ్లను నేటి నుంచి బుక్ చేసుకోవచ్చు. ఈ నెల 22 నుంచి మార్కెట్‌లో అందుబాటులోకి రానుంది.

ఐఫోన్ 15, 15 ప్లస్ ఫీచర్లు

 • 6.1 అంగుళాల స్క్రీన్

 • 6.7 అంగుళాలు (15 ప్లస్)

 • 48 మెగాపిక్సెల్ కెమెరా

 • 2x టెలిఫోటో జూమ్

 • A16 బయోనిక్ చిప్‌సెట్

 • 24 గంటల బ్యాటరీ జీవితం

 • అత్యవసర SOS ఉపగ్రహ సేవలు

 • ఐదు రంగులలో లభిస్తుంది (పింక్, పసుపు, ఆకుపచ్చ, నీలం, నలుపు)

మోడల్ యొక్క ప్రారంభ ధర

డాలర్లు రూ.

iPhone 15 799 79,900

15 ప్లస్ 899 89,900

15 ప్రో 999 1,34,900

15 ప్రో మాక్స్ 1,199 1,59,900

9 సిరీస్ స్మార్ట్‌వాచ్ 399 —

అల్ట్రా 2 వాచ్ 799 —

15 ప్రో మరియు ప్రో మాక్స్ ఫీచర్లు

 • 6.1 అంగుళాల స్క్రీన్

 • 6.7 అంగుళాలు (15 ప్రోమాక్స్)

 • A17 ప్రో చిప్‌సెట్

 • 48 MPతో సహా 3 వెనుక కెమెరాలు

 • NASA యొక్క మార్స్ రోవర్‌లో ఉపయోగించబడింది

 • 5 గ్రేడ్ టైటానియం చట్రం

 • 3x ఆప్టికల్ జూమ్ (15 ప్రో)

 • 5x ఆప్టికల్ జూమ్ (15 ప్రో గరిష్టం)

టైటానియం వైట్, టైటానియం బ్లూ, టైటానియం బ్లాక్, నేచురల్ టైటానియం రంగుల్లో లభిస్తుంది

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *