పార్లమెంట్ ప్రత్యేక సమావేశం: ఈ నెల 17న ఫ్లోర్ లీడర్లతో కేంద్రం అఖిలపక్ష సమావేశం నిర్వహించనుంది

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-13T16:03:37+05:30 IST

ఈ నెల 18వ తేదీ నుంచి పార్లమెంట్ ప్రత్యేక సమావేశాలు ప్రారంభం కానున్నందున దానికి ఒకరోజు ముందుగా 17వ తేదీ సాయంత్రం 4.30 గంటలకు అన్ని పార్టీల నేతలతో కేంద్ర ప్రభుత్వం సమావేశం ఏర్పాటు చేసింది. ఈ మేరకు కేంద్ర మంత్రి ప్రహ్లాద్ జోషి ట్వీట్‌ చేశారు.

పార్లమెంట్ ప్రత్యేక సమావేశం: ఈ నెల 17న ఫ్లోర్ లీడర్లతో కేంద్రం అఖిలపక్ష సమావేశం నిర్వహించనుంది

న్యూఢిల్లీ: ఈ నెల 18వ తేదీ నుంచి పార్లమెంట్ ప్రత్యేక సమావేశాలు ప్రారంభం కానున్నందున దానికి ఒకరోజు ముందుగా 17వ తేదీ సాయంత్రం 4.30 గంటలకు అన్ని పార్టీల ఫ్లోర్ లీడర్లతో కేంద్ర ప్రభుత్వం సమావేశం ఏర్పాటు చేసింది. ఈ మేరకు కేంద్ర మంత్రి ప్రహ్లాద్ జోషి ట్వీట్‌ చేశారు. ఇందుకు సంబంధించిన ఆహ్వానాన్ని అన్ని పార్టీల ఫ్లోర్ లీడర్లకు ఈ-మెయిల్ ద్వారా పంపారు.

ఈ నెల 18 నుంచి 22 వరకు ఐదు రోజుల పాటు ఈ ప్రత్యేక సమావేశాలు జరగనున్నాయి. సమావేశాల ఎజెండాపై ఈ వారంలో నిర్ణయం తీసుకోనున్నారు. గణేష్ చతుర్ది రోజున ప్రత్యేక సమావేశాలను కొత్త పార్లమెంట్ భవనానికి తరలిస్తున్నారు. కాగా, ప్రత్యేక సమావేశాల ఎజెండాపై విపక్ష నేతలు విమర్శలు గుప్పిస్తున్నారు. సమావేశాల తేదీలు దగ్గర పడుతుండటం, ఇంకా ఐదు రోజుల సమయం మాత్రమే ఉండడంతో ఎజెండా ఏమిటో ఇద్దరికి మాత్రమే తెలుసునని కాంగ్రెస్ ప్రధాన కార్యదర్శి జైరాం రమేష్ ట్వీట్ చేశారు. సీపీఐ నేత డి.రాజా మాట్లాడుతూ.. అఖిలపక్ష సమావేశం నిర్వహించడం మామూలేనని, అయితే ప్రత్యేక సమావేశాలు ఏర్పాటు చేసినప్పుడు ఉభయ సభల్లో ప్రతిపక్ష నేతలతో ప్రభుత్వం సంప్రదింపులు జరపాల్సి ఉంటుందన్నారు. ప్రత్యేక సమావేశాల ఎజెండా ఏమిటో ఎవరికీ తెలియదన్నారు. ఈ మేరకు కాంగ్రెస్ అధినేత్రి సోనియా గాంధీ ప్రధాని నరేంద్ర మోదీకి లేఖ రాశారు. ప్రహ్లాద్ జోషి స్పందిస్తూ, కొన్ని నియమాలు మరియు నిబంధనలకు అనుగుణంగా ప్రత్యేక సమావేశాలు నిర్వహిస్తున్నట్లు ఆమెకు లేఖ రాశారు. 18 నుంచి 22 వరకు ప్రశ్నోత్తరాల సమయం, ప్రైవేట్ సభ్యుల వ్యాపార కార్యక్రమాలు లేకుండానే ఐదు పార్లమెంట్ సమావేశాలు ఉంటాయని లోక్‌సభ, రాజ్యసభ సెక్రటేరియట్‌లు ఇప్పటికే నోటిఫికేషన్‌లో తెలిపాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-13T16:03:37+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *