చిన్న షేర్ల ధరలు చిన్న షేర్ల ధరలు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-13T04:33:20+05:30 IST

భారత స్టాక్ మార్కెట్ ప్రధాన సూచీలు సెన్సెక్స్, నిఫ్టీలు తీవ్ర స్వింగ్‌ల కారణంగా మంగళవారం మిశ్రమంగా ముగిశాయి. స్మాల్, మిడ్ క్యాప్ షేర్లలో అమ్మకాలు జోరుగా సాగాయి…

చిన్న షేర్ల ధరలు

స్మాల్‌, మిడ్‌క్యాప్‌ షేర్లలో అమ్మకాలు వెల్లువెత్తాయి

  • రూ.5.6 లక్షల కోట్లు Uf

  • నిఫ్టీ రికార్డు గరిష్టాల నుంచి దిగువకు చేరుకుంది

ముంబై: భారత స్టాక్ మార్కెట్ ప్రధాన సూచీలు సెన్సెక్స్, నిఫ్టీలు తీవ్ర స్వింగ్‌ల కారణంగా మంగళవారం మిశ్రమంగా ముగిశాయి. స్మాల్‌, మిడ్‌ క్యాప్‌ షేర్లలో అమ్మకాలు జోరందుకున్నాయి. అంతకుముందు సరికొత్త రికార్డులను తాకిన ఈ రంగ సూచీలు ప్రాఫిట్ బుకింగ్ తో భారీగా పతనమయ్యాయి. బీఎస్ఈ స్మాల్ క్యాప్ ఇండెక్స్ 4.02 శాతం క్షీణించగా, మిడ్ క్యాప్ ఇండెక్స్ 2.96 శాతం పడిపోయింది. రంగాల వారీగా ఐటీ, టెక్‌, బ్యాంకింగ్‌ మినహా మిగిలిన అన్ని సూచీలు నష్టాలను చవిచూశాయి. దీంతో మార్కెట్ సంపదగా భావించే బీఎస్ఈ లిస్టెడ్ కంపెనీల మొత్తం మార్కెట్ క్యాపిటలైజేషన్ రూ.5.6 లక్షల కోట్లు తగ్గి రూ.318.66 లక్షల కోట్లకు పడిపోయింది. సెన్సెక్స్, నిఫ్టీల విషయానికొస్తే.. సూచీలు ఆల్ టైమ్ రికార్డు స్థాయికి చేరుకోవడంతోపాటు ఆగస్టు ద్రవ్యోల్బణం, జూలైలో పారిశ్రామికోత్పత్తి గణాంకాలు వెలువడనున్న నేపథ్యంలో ఇన్వెస్టర్లు ముందుజాగ్రత్తగా లాభాల స్వీకరణకు దిగారు. అంతేకాకుండా, మార్కెట్‌ను మరింత ముందుకు తీసుకెళ్లగల సానుకూల అంశాలు లేవు. భారీ లాభాలతో ట్రేడింగ్ ప్రారంభమైనా.. తొలి గంటలోనే సూచీలు నష్టాల్లో కూరుకుపోయాయి. ఆ తర్వాత లాభనష్టాల మధ్య ఊగిసలాడుతూ చివరకు ఫ్లాట్‌గా ముగిసింది. సెన్సెక్స్ 94.05 పాయింట్లు పెరిగి 67,221.13 వద్ద స్థిరపడింది. ఆ విధంగా ఇండెక్స్ వరుసగా 8వ రోజువారీ లాభాలను నమోదు చేసింది. మరోవైపు నిఫ్టీ జీవితకాల గరిష్టాలను తాకింది. 3.15 పాయింట్ల నష్టంతో 19,993.20కి పడిపోయింది. ఫారెక్స్ మార్కెట్‌లో డాలర్‌తో రూపాయి మారకం విలువ 9 పైసలు పెరిగి రూ.82.94 వద్ద ముగిసింది. అంతర్జాతీయ మార్కెట్‌లో బ్రెంట్ క్రూడ్ ఆయిల్ ధర 91.63 డాలర్ల వద్ద ట్రేడవుతోంది. డాలర్ బలపడటంతో అంతర్జాతీయ మార్కెట్‌లో విలువైన మెటల్ ధరలు 2 వారాల కనిష్టానికి పడిపోయాయి. ఔన్స్ (31.10 గ్రాములు) బంగారం ధర 0.75 శాతం తగ్గి ఔన్స్‌కు 1,932 డాలర్లకు చేరుకోగా, వెండి ఔన్స్‌కు 23.27 డాలర్లకు పడిపోయింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-13T04:33:20+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *