యూపీ రోడ్‌వేస్: 25 మంది కంటే తక్కువ మంది ప్రయాణికులుంటే బస్సు కదలదు.. ఆర్టీసీ కొత్త నిర్ణయం

గ్రామీణ రూట్లలో నడిచే బస్సుల వేళలను నిర్ణయిస్తారు. సాయంత్రం 7 గంటలకు బస్సు గమ్యస్థానానికి చేరుకోవాలని, ఉదయం 7 గంటలకు తప్పనిసరిగా బయలుదేరాలని ఆదేశించారు. సగటున రూ.20 కోట్ల ఆదాయం సమకూర్చాలని రవాణా శాఖ లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది.

యూపీ రోడ్‌వేస్: 25 మంది కంటే తక్కువ మంది ప్రయాణికులుంటే బస్సు కదలదు.. ఆర్టీసీ కొత్త నిర్ణయం

ఉత్తరప్రదేశ్: 25 మంది కంటే తక్కువ మంది ప్రయాణికులు ఉంటే రాత్రిపూట ఆర్టీసీ బస్సు నడవదు. అది పగిలితే 35 మంది ఉండాలి. ఇది మన తెలుగు రాష్ట్రాల్లో రూల్ కాదు. ఇది ఉత్తరప్రదేశ్ రోడ్‌వేస్ తీసుకున్న నిర్ణయం. ఈ మేరకు ఉత్తరప్రదేశ్‌ రోడ్‌వేస్‌ ఎస్‌ఎండీ అన్నపూర్ణ గార్డ్‌ బుధవారం ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది. నష్టాల నుంచి కోలుకునేందుకు ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నారు. అయితే ఇది పెద్ద సవాల్ అని విశ్లేషకులు అంటున్నారు. నిజానికి రాత్రి పగలు తేడా లేకుండా బస్సులు నడపాలని నిర్ణయించారు. కానీ పగటిపూట 35 మంది, రాత్రిపూట 25 మంది కంటే తక్కువ ప్రయాణికులు ఉంటే బస్సులు నడపకూడదని నిర్ణయం తీసుకున్నారు.

లోడ్ కారకాన్ని దృష్టిలో ఉంచుకుని నిర్ణయం తీసుకోబడింది
సెప్టెంబరు నెలలో ప్రయాణికుల సంఖ్య గణనీయంగా తగ్గిందని రోడ్‌వేస్ విభాగం తెలిపింది. శ్రాద్ధ పక్షం సెప్టెంబరు చివరిలో ప్రారంభమవుతుంది, తర్వాత నవరాత్రులు. ఈ సమయంలో సహజంగానే ప్రయాణికుల సంఖ్య తగ్గుతుంది. అటువంటి పరిస్థితిలో లోడ్ ఫ్యాక్టర్ కీలకంగా తీసుకోబడుతుంది. రోడ్డు మార్గాల ద్వారా రోజుకు 20 కోట్ల రూపాయలు వసూలు చేయాలని ఆదేశించారు. ప్రస్తుతం రోడ్లు చాలా వెనుకబడి ఉన్నాయి. దీన్ని దృష్టిలో ఉంచుకుని 55 శాతం కంటే తక్కువ లోడింగ్ ఉంటే రాత్రిపూట బస్సులు నడపకూడదని నిర్ణయించారు.

రోజుకు 11 వేల బస్సుల్లో 17 లక్షల మంది ప్రయాణిస్తున్నారు
తక్కువ మంది ప్రయాణికులు ఉంటే వారిని ఇతర బస్సులకు తరలించాలని ఉత్తర్వుల్లో పేర్కొన్నారు. దీంతోపాటు గ్రామీణ రూట్లలో నడిచే బస్సుల వేళలను నిర్ణయించనున్నారు. సాయంత్రం 7 గంటలకు బస్సు గమ్యస్థానానికి చేరుకోవాలని, ఉదయం 7 గంటలకు తప్పనిసరిగా బయలుదేరాలని ఆదేశించారు. ఉత్తరప్రదేశ్‌లో ప్రతిరోజూ సుమారు 11,000 బస్సులు తిరుగుతాయి, వీటిలో రోజుకు సగటున 17 లక్షల మంది ప్రయాణిస్తున్నారు. సగటు రోజువారీ ఆదాయం రూ.17 కోట్లు. రోజుకు రూ.20 కోట్ల ఆదాయం రావాలని రవాణా శాఖ మంత్రి లక్ష్యంగా పెట్టుకున్నారు. నష్టాలను తగ్గించడం కూడా ఒక సవాలు, కాబట్టి ఈ కొత్త నిబంధనను రూపొందించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *