“సీమెన్స్” కేసులో సీఐడీకి దొరికిపోయింది!

స్కిల్ కేసులో సీమెన్స్‌తో తమకు ఎలాంటి సంబంధం లేదని ఆ కంపెనీ చెప్పిందని, సీమెన్స్ పేరును ఉపయోగించుకుందని సీఐడీ ఆరోపిస్తోంది. సాక్షిలో బ్యానర్ ఐటమ్ గా కూడా రాసుకున్నారు. సీమెన్స్ తమకు ఈమెయిల్ పంపిందని కూడా చెప్పారు. ఆ ఇమెయిల్ ఎక్కడా ప్రచురించబడలేదు. కానీ బ్యానర్ రాసుకున్నారు. ఈ ప్రాజెక్ట్ సీమెన్స్‌కు సంబంధించినది కాదని నిర్ధారించబడింది. నిన్నటి వరకు సిఐడి కూడా అదే చెప్పింది. కోర్టులకు కూడా అదే చెబుతోంది.

మరియు సిమెన్స్ విషయంలో కూడా అదే చెప్పగలరా అని ఎవరైనా సందేహించవచ్చు. ఇప్పుడు చెప్పాల్సిన పరిస్థితి వస్తుందని మాట మార్చారు. సీమెన్స్‌తో ప్రభుత్వం ఒప్పందం కుదుర్చుకున్నట్లు సీఐడీ చీఫ్ సంజయ్ ప్రెస్ మీట్‌లో అంగీకరించారు. కంపెనీకి రూ. 58 కోట్లు వచ్చాయి. మిగిలిన డబ్బు పోయిందని తెలియనట్టు మాట్లాడాడు. సిమెన్స్ సాఫ్ట్‌వేర్, డిజైన్ టెక్ హార్డ్‌వేర్ మరియు శిక్షణ సేవలు ఒప్పందంలో చేర్చబడ్డాయి. ఇది త్రైపాక్షిక ఒప్పందం. ఈ విషయం పేపర్లలో ఉంది. ఇప్పటి వరకు సీమెన్స్‌తో తమకు ఎలాంటి సంబంధం లేదని వాదించిన సీఐడీ.. ఇప్పుడు ఆ సంస్థ నుంచి ప్రకటన రానుంది. ఇక్కడ వారు ఒక శిలువను కనుగొన్నారు.

కౌశల్ కేసుపై సీఐడీ పోలీసులు కొన్ని వివరాలు చెప్పేందుకు ప్రయత్నించడం.. కొందరిని బాధ్యులను చేయడం.. చంద్రబాబు పదమూడు చోట్ల సంతకాలు చేశారని చూస్తే నవ్వు ఆపుకోలేరు. నిబంధనలకు విరుద్ధంగా ఎలా ఉన్నారు? చట్టాలను ఉల్లంఘిస్తే ఆ విషయాలు చెప్పారు. ఒక ముఖ్యమంత్రి ఎన్ని వేల సంతకాలపై సంతకం చేస్తారో చెప్పాల్సిన పనిలేదు. అయితే, కొంత గుడ్డను తగులబెట్టి ముఖంపై పెట్టాలని సీఐడీ చేసిన ప్రయత్నం విఫలమైంది. సీమెన్స్ కేసులో కుట్ర కూడా బట్టబయలైంది. అది కోర్టులో తేలాల్సి ఉంది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ “సీమెన్స్” కేసులో సీఐడీకి దొరికిపోయింది! మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *