పార్లమెంట్ ప్రత్యేక సమావేశం: బీజేపీ, కాంగ్రెస్ ఎంపీలకు విప్ జారీ చేసింది

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-14T19:43:11+05:30 IST

పార్లమెంట్‌ ప్రత్యేక సమావేశాలకు హాజరుకావాలని బీజేపీ, కాంగ్రెస్‌ పార్టీలు తమ పార్టీ రాజ్యసభ, లోక్‌సభ ఎంపీలందరికీ గురువారం విప్‌లు జారీ చేశాయి. ముఖ్యమైన అంశాలు, బిల్లులు చర్చకు వస్తున్నందున ఒక్కో ఎంపీ హాజరుకావాలని రెండు పార్టీలు వేర్వేరు విప్‌లపై కోరాయి.

పార్లమెంట్ ప్రత్యేక సమావేశం: బీజేపీ, కాంగ్రెస్ ఎంపీలకు విప్ జారీ చేసింది

న్యూఢిల్లీ: రాజ్యసభ, లోక్‌సభలోని తమ ఎంపీలందరికీ పార్లమెంట్‌ ప్రత్యేక సమావేశాలకు హాజరుకావాలని బీజేపీ, కాంగ్రెస్‌ పార్టీలు గురువారం విప్‌లు జారీ చేశాయి. ముఖ్యమైన అంశాలు, బిల్లులు చర్చకు వస్తున్నందున ఒక్కో ఎంపీ హాజరుకావాలని రెండు పార్టీలు వేర్వేరు విప్‌లపై కోరాయి. ఈ సమావేశాల ఎజెండాను బుధవారం రాత్రి రాజ్యసభ, లోక్‌సభ బులెటిన్‌ల ద్వారా విడుదల చేసిన తర్వాత ఈ విప్‌లు జారీ చేశారు.

ఈ నెల 18న పార్లమెంట్‌లోని పాత భవనంలో ప్రత్యేక సమావేశాలు ప్రారంభం కానున్నాయి. రెండో రోజు వినాయక చవితిని పురస్కరించుకుని 19వ తేదీ నుంచి సమావేశాలను కొత్త పార్లమెంట్ భవనానికి తరలించనున్నారు. 75 ఏళ్ల పార్లమెంట్‌ పాలనపై తొలిరోజు చర్చిస్తామని బీజేపీ తన విప్‌లో పేర్కొంది. కాగా, ఉభయ సభల ముందుకు ఐదు ముఖ్యమైన బిల్లులు రాబోతున్నాయి. వీటిలో ఆగస్టు 3న రాజ్యసభ ప్రవేశపెట్టిన న్యాయవాదుల సవరణ బిల్లు-2003, ప్రెస్ యాడ్ రిజిస్ట్రేషన్ ఆఫ్ పీరియాడికల్స్ బిల్లు-2023లను లోక్‌సభ ముందుకు తీసుకురాగా, ఎన్నికల కమిషనర్ బిల్లును వెంటనే లోక్‌సభలో ప్రవేశపెట్టి ఆమోదించనున్నారు. రాజ్యసభలో ఆమోదం పొందిన తర్వాత. ఇదిలా ఉండగా 8వ తేదీ ఉదయం 11 గంటల నుంచి 22వ తేదీ వరకు ఉభయ సభల్లో ముఖ్యమైన అంశాలపై చర్చ జరగనున్నందున ఎంపీలంతా హాజరై పార్టీ తీర్థం పుచ్చుకోవాలని కాంగ్రెస్ పార్టీ విప్‌లో అభ్యర్థించింది. ఎజెండాలో బహిర్గతం కాని అంశాలను తీసుకురావడానికి బీజేపీ ‘డర్టీ ట్రిక్స్’ చేసే అవకాశం ఉందని కాంగ్రెస్ అనుమానిస్తున్నట్లు ఆ పార్టీ వర్గాలు చెబుతున్నాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-14T19:43:16+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *