వైరల్ ఫీవర్ కేసులు: ఢిల్లీని వణికిస్తున్న జ్వరాలు…డెంగ్యూ, స్వైన్ ఫ్లూ, వైరల్ ఫీవర్ కేసులు

వైరల్ ఫీవర్ కేసులు: ఢిల్లీని వణికిస్తున్న జ్వరాలు...డెంగ్యూ, స్వైన్ ఫ్లూ, వైరల్ ఫీవర్ కేసులు

వైరల్ ఫీవర్ కేసులు

వైరల్ ఫీవర్ కేసులు: దేశ రాజధాని నగరం ఢిల్లీ జ్వరాలతో వణుకుతోంది. ఢిల్లీ, ఎన్‌సీఆర్ ప్రాంతంలో వైరల్ ఫీవర్, డెంగ్యూ కేసులు పెరుగుతున్నాయని నగర వైద్యులు తెలిపారు. ఇటీవల ఢిల్లీలో వరదల కారణంగా గత మూడు వారాల్లో డెంగ్యూ కేసులు రెట్టింపు అయ్యాయి. ఢిల్లీ మున్సిపల్ కార్పొరేషన్ విడుదల చేసిన తాజా ప్రకటనలో గత ఆరేళ్లలో అత్యధికంగా డెంగ్యూ కేసులు నమోదయ్యాయి. (ఢిల్లీ-ఎన్‌సిఆర్‌లో డెంగ్యూ, వైరల్ ఫీవర్ కేసులు పెరుగుతాయి) ఢిల్లీ-ఎన్‌సిఆర్‌లో డెంగ్యూ మరియు వైరల్ ఫీవర్ కేసులు పెరిగాయి.

ఇథియోపియా విమానం: ఇథియోపియా విమానం కాక్‌పిట్‌లో పొగ… ఢిల్లీలో అత్యవసర ల్యాండింగ్

ఢిల్లీలోనూ స్వైన్ ఫ్లూ కేసులు నమోదయ్యాయి. ఇన్ఫ్లుఎంజా, డెంగ్యూ, స్వైన్ ఫ్లూ, టైఫాయిడ్ వంటి వైరల్ వ్యాధుల కేసులు కూడా నమోదవుతున్నాయి. నోయిడాలోని ఫోర్టిస్ హాస్పిటల్ ఇంటర్నల్ మెడిసిన్ డైరెక్టర్ అజయ్ అగర్వాల్ మాట్లాడుతూ.. డెంగ్యూ జ్వరంతో ఆసుపత్రులకు వచ్చే రోగుల సంఖ్య తగ్గిందని, ప్లేట్‌లెట్ల సంఖ్య తగ్గిందని చెప్పారు.

కేరళలో నిపా : కేరళలో నిపా వైరస్ కలకలం రేపుతోంది… కేసులు పెరుగుతున్నాయి

రోగులు జ్వరాలు, అస్వస్థత, బలహీనత, కీళ్ల నొప్పులు, దగ్గు, వాంతులు మరియు అధిక గ్రేడ్ జ్వరంతో ఆసుపత్రులలో చేరతారు. గురుగ్రామ్‌లోని సికె బిర్లా హాస్పిటల్‌లోని ఇంటర్నల్ మెడిసిన్ డిపార్ట్‌మెంట్ లీడ్ కన్సల్టెంట్ తుషార్ తాయల్ మాట్లాడుతూ ఫ్లూ లాంటి లక్షణాలతో ఉన్నవారిలో 20-25 శాతం పెరుగుదల ఉంది. ప్రజలు హెపటైటిస్‌, టైఫాయిడ్‌ జ్వరంతో బాధపడుతున్నారు.

జమ్మూకశ్మీర్: అనంత్‌నాగ్‌లో జరిగిన ఎన్‌కౌంటర్‌లో ఇద్దరు ఆర్మీ అధికారులు, డీఎస్పీ మృతి చెందారు

ఢిల్లీ, గురుగ్రామ్, ఫరీదాబాద్, నోయిడా, ఘజియాబాద్‌లోని 9 వేల మంది నివాసితులను సర్వే చేయగా, గత నెల కంటే ఇప్పుడు 50 శాతం కుటుంబాలు అనారోగ్యంతో బాధపడుతున్నాయని తేలింది. జ్వరంతో బాధపడుతున్న వారు వెంటనే ఆసుపత్రులకు తరలించాలని వైద్యులు సూచించారు. జ్వరంతో వణుకుతున్న ఢిల్లీలో కరోనా కేసులు లేవు కాబట్టి ప్రజలు ఊపిరి పీల్చుకుంటున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *