కుల గణనకు ‘ఇండియా’ జై

సామాజిక న్యాయం బాటలో విపక్షాల కూటమి.. భోపాల్‌లో తొలి సమావేశం

లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో బీజేపీ అభ్యర్థులపై ఉమ్మడి అభ్యర్థులు పోటీ చేయనున్నారు

పార్టీల మధ్య సీట్ల పంపకంపై కసరత్తు త్వరితగతిన పూర్తి చేయాలి

కూటమి సమన్వయ కమిటీ తొలి సమావేశంలో నిర్ణయాలు

న్యూఢిల్లీ, సెప్టెంబర్ 13: మోడీ ప్రభుత్వానికి వ్యతిరేకంగా సమిష్టి పోరాటానికి సిద్ధమవుతున్న విపక్ష కూటమి ‘భారత్‌’ సామాజిక న్యాయం అంశాన్ని ప్రముఖంగా ముందుకు తీసుకెళ్లేందుకు కుల గణన డిమాండ్‌కు మద్దతు ఇవ్వాలని భావిస్తోంది. ధరల పెరుగుదల, నిరుద్యోగం మరియు ప్రజల జీవితాలను ప్రభావితం చేసే అవినీతితో పాటు కుల గణనకు ప్రాధాన్యత ఇవ్వాలని ఇండియా అలయన్స్ నిర్ణయించింది. బుధవారం ఢిల్లీలోని ఎన్సీపీ అధినేత శరద్ పవార్ నివాసంలో భారత్ అలయన్స్ కోఆర్డినేషన్ కమిటీ తొలి సమావేశం జరిగింది. 14 మంది ప్రతినిధులతో కూడిన ఈ కమిటీ సమావేశంలో 12 మంది పాల్గొన్నారు. ఈడీ సమన్ల నేపథ్యంలో తృణమూల్ కాంగ్రెస్ తరఫున అభిషేక్ బెనర్జీ హాజరుకాలేదు. సీపీఎం తన ప్రతినిధి పేరును ఇంకా ఖరారు చేయలేదు. ఈ నెల 16-17 తేదీల్లో జరిగే సీపీఎం పొలిట్‌బ్యూరో సమావేశాల్లో దీనిపై నిర్ణయం తీసుకోనున్నారు. మరోవైపు సమన్వయ కమిటీ సమావేశం అనంతరం కాంగ్రెస్ తరపున హాజరైన ఆ పార్టీ ప్రధాన కార్యదర్శి కేసీ వేణుగోపాల్ వివరాలను వెల్లడిస్తూ విలేకరులకు సంయుక్త ప్రకటన చదివి వినిపించారు. వీలైనంత త్వరగా సీట్ల పంపకాలపై చర్చలు జరిపి నిర్ణయం తీసుకోవాలని నిర్ణయించినట్లు తెలిపారు. ‘‘దేశంలోని వివిధ ప్రాంతాల్లో ఉమ్మడి బహిరంగ సభలు నిర్వహించాలని నిర్ణయించాం. అక్టోబర్ మొదటి వారంలో భోపాల్‌లో తొలి సభ.. ఆ సభలో ధరలు, నిరుద్యోగం, బీజేపీ ప్రభుత్వ అవినీతిపై ప్రస్తావిస్తాం.. అన్ని పార్టీలు ఈ సమావేశంలో పాల్గొన్న వేణుగోపాల్ మాట్లాడుతూ.. కుల గణన అంశాన్ని కూడా చేపట్టేందుకు అంగీకరించారు.టీవీ ఛానెళ్లలో కొందరు యాంకర్లు (ఏకపక్షంగా) నిర్వహించే షోలకు భారతదేశం తరపున ప్రతినిధులను పంపకూడదని నిర్ణయించినట్లు వేణుగోపాల్ తెలిపారు. సంకీర్ణ మీడియా సబ్‌కమిటీ ఏ యాంకర్ల షోలను బహిష్కరించాలో నిర్ణయించే అధికారాన్ని అప్పగించింది.

ఆయా రాష్ట్రాల్లో సీట్లు పంపడం కష్టమే!

భారత కూటమిలోని మహారాష్ట్ర, తమిళనాడు, బీహార్ రాష్ట్రాల్లో సీట్ల పంపకం ముగిసిందని, అయితే ఢిల్లీ, పంజాబ్, పశ్చిమ బెంగాల్ రాష్ట్రాల్లో సీట్ల పంపకం సవాళ్లను ఎదుర్కొంటోందని సంబంధిత వర్గాలు వెల్లడించాయి. లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో బీజేపీ అభ్యర్థిపై కూటమి నుంచి ఒకే ఒక్క ఉమ్మడి అభ్యర్థిని బరిలోకి దించాలని భారత్ భావిస్తోంది. ఈ మేరకు తమ తమ పార్టీల ప్రయోజనాలు, వ్యక్తిగత అహంభావాలను పక్కనబెట్టి వీలైనంత త్వరగా కసరత్తు పూర్తి చేయాలని భారత కూటమి నేతలు నిర్ణయించినట్లు సమాచారం. ఇండియా అలయన్స్ సమావేశం హిందూ వ్యతిరేక సమావేశమని బీజేపీ అధికార ప్రతినిధి సంబిత్‌పాత్ర విమర్శించారు. హిందూ మతాన్ని ఎలా అంతం చేయాలనే దానిపై చర్చించారని ఆరోపించారు. హిందూమతాన్ని లక్ష్యంగా చేసుకునే కుట్ర వెనుక సోనియా హస్తం ఉందని ఎప్పటి నుంచో ఆరోపణలు వస్తున్నాయి. నిషేధిత ఇస్లామిక్ సంస్థ ముస్లిం బ్రదర్ హుడ్ ను హిందూమతంతో పోల్చిన రాహుల్.. హిందూ తీవ్రవాదం భారత్ కు ప్రమాదకరమని గుర్తు చేశారు.

‘భారతదేశానికి’

మీరు బాధ్యత వహిస్తారా?

“విపాక్ష ఇండియా కూటమికి మీరు నాయకత్వం వహిస్తారా?” పశ్చిమ బెంగాల్ సీఎం మమతకు ఎదురైన ప్రశ్న ఇది. ప్రెస్ కాన్ఫరెన్స్‌లో, ఎవరో రిపోర్టర్ నుండి అని అనుకుంటున్నారు. ఊహించని ఈ ప్రశ్నకు మమత తడబడకుండా సమాధానమిచ్చింది. ప్రజలు ఆదరిస్తే రేపు అధికారంలోకి వస్తామని చెప్పారు. ప్రస్తుతం విదేశీ పర్యటనలో ఉన్న మమత, విక్రమసింఘేలు దుబాయ్ విమానాశ్రయంలో కలుసుకున్నారు. ఇద్దరూ కాసేపు మాట్లాడుకున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *