భారతదేశం: అక్టోబర్‌లో భారత కూటమి తొలి బహిరంగ సభ.. ఎక్కడ..?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-14T12:13:16+05:30 IST

విపక్షాలన్నీ కలిసి ఏర్పాటు చేసిన భారత కూటమి ఎన్నికల ప్రచారానికి సిద్ధమైంది. ఇందులో భాగంగా త్వరలో భారీ బహిరంగ సభ నిర్వహించనున్నారు. అనేక సమావేశాల తర్వాత మధ్యప్రదేశ్‌లో తొలి బహిరంగ సభ నిర్వహించాలని నిర్ణయించారు.

భారతదేశం: అక్టోబర్‌లో భారత కూటమి తొలి బహిరంగ సభ.. ఎక్కడ..?

న్యూఢిల్లీ: విపక్షాలన్నీ కలిసి ఏర్పాటు చేసిన భారత కూటమి ఎన్నికల ప్రచారానికి సిద్ధమైంది. ఇందులో భాగంగా త్వరలో భారీ బహిరంగ సభ నిర్వహించనున్నారు. అనేక సమావేశాల తర్వాత మధ్యప్రదేశ్‌లో తొలి బహిరంగ సభ నిర్వహించాలని నిర్ణయించారు. భారత కూటమి సమన్వయ కమిటీ తొలి సమావేశం బుధవారం ఎన్సీపీ అధ్యక్షుడు శరద్ పవార్ ఇంట్లో జరిగింది. ఈ సమావేశంలో 12 కూటమి సభ్యులు పాల్గొన్నారు. త్వరలో అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరగనున్న మధ్యప్రదేశ్‌లో బహిరంగ సభ నిర్వహించాలని నిర్ణయించారు. అక్టోబర్ మొదటి వారంలో మధ్యప్రదేశ్ రాజధాని భోపాల్‌లో ఈ సమావేశం జరగనుంది. ఈ సమావేశానికి భారత కూటమిలోని పార్టీల సభ్యులందరూ హాజరయ్యే అవకాశం ఉంది. అంతేకాకుండా 2024 లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో సీట్ల పంపకంపై కూటమిలోని అన్ని పార్టీలు త్వరలో చర్చించనున్నాయి. ఈ విషయాన్ని డీఎంకే నేత టీఆర్ బాలు ధృవీకరించారు. త్వరలో జరగనున్న రాష్ట్ర అసెంబ్లీ ఎన్నికలతో పాటు 2024 లోక్‌సభ ఎన్నికలకు సీట్ల కేటాయింపుపై కూటమి చర్చలు ప్రారంభిస్తుందని ఆయన చెప్పారు. వివిధ రాష్ట్రాల్లో సీట్ల పంపకంపై చర్చించాలని నిర్ణయించుకున్నామని, తక్షణమే అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరిగే రాష్ట్రాలకు ప్రాధాన్యత ఇస్తామని, అక్టోబర్ మొదటి వారంలో భోపాల్ లో తొలి ర్యాలీ నిర్వహిస్తామని బాలు తెలిపారు. ఇటీవల ఉత్తరాఖండ్, ఉత్తరప్రదేశ్, త్రిపుర, కేరళ, పశ్చిమ బెంగాల్, జార్ఖండ్ రాష్ట్రాల్లో ఏడు ఉప ఎన్నికలు జరిగిన సంగతి తెలిసిందే. భారత కూటమి ఏర్పడిన తర్వాత జరుగుతున్న తొలి ఎన్నికలు ఇదే కావడం గమనార్హం.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-14T12:14:24+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *