సనాతన ధర్మం: సనాతన ధర్మాన్ని నిర్మూలించడమే ‘భారత’ కూటమి ఉద్దేశం: మోదీ

భోపాల్: సనాతన ధర్మానికి సంబంధించిన ఇటీవలి వివాదంపై ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ (నరేంద్ర మోదీ) తొలిసారి స్పందించారు. భారతీయ సంస్కృతిపై దాడి చేయడానికి, సనాతన ధర్మాన్ని నిర్మూలించడానికి విపక్ష ఇండియా (ఇండియా) కూటమి రహస్య ఎజెండాను కలిగి ఉందని ఆరోపించారు. స్వామి వివేకానంద, లోకమాన్య తిలిక్ సనాతన ధర్మాన్ని పూర్తిగా తుడిచిపెట్టాలని, సనాతన ధర్మాన్ని నాశనం చేయాలని చూస్తున్నారని విమర్శించారు. పైశాచికత్వంపై బహిరంగ విమర్శలతో ఈరోజు ఈ దాడులు మొదలయ్యాయని, రేపు మనపై ఈ దాడులను మరింత ఉధృతం చేస్తామన్నారు. దేశంలోని సనాతనధర్మాన్ని అనుసరించే వారందరూ, దేశాన్ని ప్రేమించే వారందరూ అప్రమత్తంగా ఉండాలి. అలాంటి వారిని ఆపాలని అన్నారు. మధ్యప్రదేశ్‌లోని బినాలో పెట్రో కెమికల్ కాంప్లెక్స్‌తో సహా రాష్ట్రంలో పది కొత్త పారిశ్రామిక ప్రాజెక్టులకు ప్రధాని గురువారం శంకుస్థాపన చేశారు. రూ.50,700 కోట్లతో ఈ ప్రాజెక్టులు చేపడుతున్నారు. ఈ సందర్భంగా బినాలో జరిగిన కార్యక్రమంలో ప్రధాని ప్రసంగించారు. ఈ ఏడాది చివర్లో మధ్యప్రదేశ్ అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరగనున్న నేపథ్యంలో ప్రధాని పర్యటన ప్రాధాన్యతను సంతరించుకుంది.

నాయకుడు లేడు…

ప్రతిపక్ష కూటమి (భారత్‌)కు నాయకుడు లేడని, నాయకత్వంపై గందరగోళం నెలకొందని ప్రధాని విమర్శించారు. “ముంబయిలో సమావేశం జరిగింది. ఆ సమావేశంలో ఒక విధానాన్ని రూపొందించారు. భారతీయ సంస్కృతిపై దాడి.. భారతీయుల విశ్వాసాలపై దాడి చేయడమే భారత కూటమి విధానం” అని మోడీ అన్నారు.

బుందేల్ ఖండ్ సాహసికుల భూమి

బుందేల్ ఖండ్ ఎందరో వీరులకు పుట్టినిల్లు అని, బీనా, బేత్వా ప్రజలను కలవడం చాలా సంతోషంగా ఉందని మోదీ అన్నారు. మధ్యప్రదేశ్ రాష్ట్ర అభివృద్ధిని మరింత ముందుకు తీసుకెళ్లేందుకు రూ.50 వేల కోట్లతో ఈ ప్రాజెక్టులు చేపడుతున్నట్లు తెలిపారు. కొన్ని రాష్ట్రాల బడ్జెట్ రూ.50 వేల కోట్లు కూడా కాదని, మధ్యప్రదేశ్‌లో అభివృద్ధి కార్యక్రమాలకు అంతకు మించి ఖర్చు చేస్తున్నామన్నారు.

జి-20 విజయం ప్రజల విజయం

జీ-20 సదస్సు విజయవంతమవడం దేశ ప్రజల విజయంగా మోదీ అభివర్ణించారు. ఇది 140 కోట్ల ప్రజల విజయం. ఇది దేశ సమిష్టి శక్తికి నిదర్శనమని అన్నారు. దేశ వైవిధ్యం, వారసత్వం జి-20 ప్రతినిధుల మనసులను దోచుకున్నాయన్నారు.

దేశాభివృద్ధి మాత్రమే కాదు, రాష్ట్రాల అభివృద్ధి పూర్తిగా పారదర్శకంగా, అవినీతి రహితంగా ఉండాలని ప్రధాని అన్నారు. అప్పుడే అభివృద్ధి సాధ్యమని అన్నారు. దేశంలోనే అతిపెద్ద రాష్ట్రంగా మధ్యప్రదేశ్ గుర్తింపు పొందిన రోజుల్లో రాష్ట్రాన్ని సుదీర్ఘకాలం పాలించిన నాయకులు ఎలాంటి అభివృద్ధి చేయలేదని, రాష్ట్రం అవినీతి, నేరాలకు నిలయంగా ఉందన్నారు. కాంగ్రెస్ హయాంలో రాష్ట్రం రోడ్లు, కరెంటు, మంచినీటి సౌకర్యాలకు దూరంగా ఉండేదన్న విషయం ఆ తరం ప్రజలకు తెలుసునని అన్నారు. భాజపా హయాంలో రాష్ట్రంలోని ప్రతి పల్లెకు రోడ్లు, ప్రతి ఇంటికి కరెంటు వచ్చిందన్నారు.

కాగా, జీ-20 సదస్సుకు అధ్యక్షత వహించడం ద్వారా భారత్‌ చరిత్రాత్మక విజయాన్ని నమోదు చేసిందని ముఖ్యమంత్రి శివరాజ్‌ సింగ్‌ అన్నారు. జీ-20కి విజయవంతంగా అధ్యక్షత వహించిన తర్వాత మోదీ ఈరోజు ఇక్కడికి రావడం గర్వించదగ్గ విషయం. దేశం కోసమే కాకుండా లోక కళ్యాణం కోసం ఎవరైనా కృషి చేస్తున్నారంటే అది మోదీయే.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-14T15:33:27+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *