ముత్తయ్య మురళీధరన్ : మొదట్లో నచ్చలేదు.. అయినా వదల్లేదు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-14T11:14:41+05:30 IST

‘800’ అనేది టెస్ట్ క్రికెట్ చరిత్రలో 800 వికెట్లు (800 సినిమా) తీసిన ఏకైక బౌలర్, దిగ్గజ క్రికెటర్, శ్రీలంక ఆఫ్ స్పిన్నర్ ముత్తయ్య మురళీధరన్ జీవితం ఆధారంగా రూపొందించబడిన బయోపిక్. ఎంఎస్ శ్రీపతి దర్శకత్వం వహించారు. మురళీధరన్ పాత్రలో ‘స్లమ్‌డాగ్ మిలియనీర్’ ఫేమ్ మధుర్ మిట్టల్, మదిమలర్ పాత్రలో మహిమా నంబియార్ నటిస్తున్నారు.

ముత్తయ్య మురళీధరన్ : మొదట్లో నచ్చలేదు.. అయినా వదల్లేదు

టెస్ట్ క్రికెట్ చరిత్రలో 800 వికెట్లు (800 సినిమా) తీసిన ఏకైక బౌలర్, శ్రీలంక ఆఫ్ స్పిన్నర్ ముత్తయ్య మురళీధరన్ జీవితం ఆధారంగా ‘800’ బయోపిక్. ఎంఎస్ శ్రీపతి దర్శకత్వం వహించారు. మురళీధరన్ పాత్రలో ‘స్లమ్‌డాగ్ మిలియనీర్’ ఫేమ్ మధుర్ మిట్టల్, మదిమలర్ పాత్రలో మహిమా నంబియార్ నటిస్తున్నారు. మూవీ ట్రైన్ మోషన్ పిక్చర్స్ బ్యానర్‌పై వివేక్ రంగాచారి నిర్మించారు. ఈ సినిమా ఆలిండియా థియేట్రికల్ రైట్స్ ను ప్రముఖ నిర్మాత, శ్రీదేవి మూవీస్ అధినేత శివలెంక కృష్ణప్రసాద్ సొంతం చేసుకున్న సంగతి తెలిసిందే. వచ్చే నెల 6న చిత్రాన్ని విడుదల చేయనున్నట్టు ఆయన వెల్లడించారు.

శివలెంక కృష్ణప్రసాద్‌ మాట్లాడుతూ.. ‘800’ చిత్రాన్ని అక్టోబర్‌ 6న ప్రపంచవ్యాప్తంగా తమిళం, తెలుగు, హిందీ భాషల్లో విడుదల చేస్తున్నాం. ఇటీవల క్రికెట్‌ దేవుడు సచిన్‌ టెండూల్కర్‌ ముఖ్య అతిథిగా హాజరైన ఈవెంట్‌లో విడుదల చేసిన ట్రైలర్‌కు అద్భుతమైన స్పందన వచ్చింది. క్రికెట్‌ మాత్రమే కాకుండా ముత్తయ్య మురళీధరన్ చిన్ననాటి సంఘటనలను కూడా చూపించడం వల్ల సినిమాపై మరింత ఆసక్తి నెలకొంది. క్రికెట్ ప్రేమికులందరితో పాటు ప్రేక్షకులను కూడా ఆకట్టుకునే హ్యూమన్ ఎమోషన్స్‌తో కూడిన చిత్రమిది” అని అన్నారు.

ముత్తయ్య మురళీధరన్‌ మాట్లాడుతూ.. ‘‘శ్రీపతి నా బయోపిక్‌ తీయడానికి వస్తే నాకు నచ్చలేదు.. వదలలేదు.. శ్రీలంకకు వచ్చి.. రెండేళ్లు స్క్రిప్ట్‌ వర్క్‌ చేశాడు.. అతని కమిట్‌మెంట్‌, కథను రాసుకున్న విధానం చూసి.. ఓకే చెప్పాను.కరోనా కారణంగా సినిమా షూటింగ్ ఆలస్యమైంది.సినిమాను జనాలు చూస్తారని ఆశిస్తున్నాను.సినిమాను విడుదల చేస్తున్న శ్రీదేవి మూవీస్ శివలెంక కృష్ణప్రసాద్‌కి ధన్యవాదాలు.800′ ట్రైలర్ లాంచ్ కార్యక్రమంలో సచిన్ టెండూల్కర్ వ్యాఖ్యానించారు. మురళీధరన్ జీవితంలో ఎన్నో ఎత్తులను అధిరోహించినప్పటికీ వినయంగానే ఉంటాడు మరియు ప్రతి ఒక్కరూ అతని జీవితం గురించి తెలుసుకోవాలి.బుకర్ ప్రైజ్ (2022) అవార్డు గ్రహీత షెహన్ కరుణాతిలకతో కలిసి ‘800’ స్క్రిప్ట్‌ను చిత్ర దర్శకుడు MS శ్రీపతి రాశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-14T11:14:41+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *