కేరళలో నిపా : కేరళలో నిపా వైరస్ కలకలం రేపుతోంది… పెరుగుతున్న కేసులు

కేరళ రాష్ట్రంలో నిపా వైరస్ కేసుల సంఖ్య పెరుగుతుండడంతో ప్రజలు ఆందోళన చెందుతున్నారు. నిపా వైరస్ సోకిన రోగితో సన్నిహితంగా ఉన్న 24 ఏళ్ల ఆరోగ్య కార్యకర్త వైరస్‌కు పాజిటివ్ పరీక్షించారు. నిపా వైరస్‌ పాజిటివ్‌ కేసుల సంఖ్య ఐదుకు చేరింది.

కేరళలో నిపా : కేరళలో నిపా వైరస్ కలకలం రేపుతోంది... కేసులు పెరుగుతున్నాయి

కేరళలో నిపా

కేరళలో నిపా: కేరళ రాష్ట్రంలో నిపా వైరస్ కేసుల సంఖ్య పెరుగుతుండడంతో ప్రజలు ఆందోళన చెందుతున్నారు. నిపా వైరస్ సోకిన రోగితో సన్నిహితంగా ఉన్న 24 ఏళ్ల ఆరోగ్య కార్యకర్త వైరస్‌కు పాజిటివ్ పరీక్షించారు. నిపా వైరస్‌ పాజిటివ్‌ కేసుల సంఖ్య ఐదుకు చేరింది. (కేరళలో నిపా) ఈ వైరస్ వ్యాప్తిని నిరోధించడానికి కేరళ రాష్ట్ర ప్రభుత్వం కంటైన్‌మెంట్ జోన్‌లను ఏర్పాటు చేసింది. నిపా వైరస్ సోకిన రోగుల కాంటాక్ట్ లిస్టులో 700 మంది ఉన్నారని, అందులో 77 మంది హై రిస్క్ కేటగిరీలో ఉన్నారని కేరళ ఆరోగ్య మంత్రి వీణా జార్జ్ తెలిపారు. (5 కేసులు 700 మంది కాంటాక్ట్ లిస్ట్‌లో ఉన్నారు) నిపా వైరస్ సోకిన రోగులు వారి ఇళ్లలోనే ఉండాలని వైద్య అధికారులు సూచించారు.

రామ్‌దేవ్: రాజస్థాన్‌లో రామ్‌దేవ్‌పై పోలీసు కేసు

మరణించిన నిపా బాధితుల బాటలో నడవవద్దని అధికారులు ప్రజలను కోరారు. కోజికోడ్‌లో పండుగలు మరియు ఫంక్షన్ల సమయంలో ప్రజలు పెద్దగా గుమిగూడడాన్ని నిషేధిస్తూ ఆంక్షలు విధించారు. కోజికోడ్ జిల్లాలోని వడకర తాలూకాలోని తొమ్మిది పంచాయతీల్లోని 58 వార్డులను కంటైన్‌మెంట్ జోన్‌లుగా ప్రకటించారు. ఈ మండలాల్లో నిత్యావసర సరుకులు విక్రయించే దుకాణాలు ఉదయం 7 గంటల నుంచి సాయంత్రం 5 గంటల వరకు పనిచేయడానికి అనుమతి ఉంది.

జమ్మూకశ్మీర్: అనంత్‌నాగ్‌లో జరిగిన ఎన్‌కౌంటర్‌లో ఇద్దరు ఆర్మీ అధికారులు, డీఎస్పీ మృతి చెందారు

కంటైన్‌మెంట్ జోన్‌ల ద్వారా జాతీయ రహదారులపై తిరిగే బస్సులు లేదా వాహనాలు నిపా ప్రభావిత ప్రాంతాల్లో ఆపవద్దని ఆదేశించారు. కోజికోడ్ నగరంలో వైరస్‌తో బాధపడుతున్న 9 ఏళ్ల బాలుడు చికిత్స పొందుతున్నాడు. కోజికోడ్‌ జిల్లాలో మొదలైన ఈ వైరస్‌ మొత్తం కేరళకు వ్యాపించే అవకాశం ఉందని డబ్ల్యూహెచ్‌వో, ఐసీఎంఆర్‌ హెచ్చరించాయని మంత్రి వీణా జార్జ్‌ తెలిపారు. ఈసారి కేరళలో కనిపించిన నిపా జాతి బంగ్లాదేశ్ వేరియంట్ అని, ఈ వైరస్ యొక్క జాతి ఒకరి నుండి మరొకరికి వ్యాపిస్తుంది కాబట్టి మరణాల రేటు ఎక్కువగా ఉందని మంత్రి చెప్పారు.

భారీ వర్షాలు: తెలంగాణలో మూడు రోజులుగా భారీ వర్షాలు కురుస్తున్నాయి. వాతావరణ శాఖ హెచ్చరించింది

నిపా అనేది జూనోటిక్ వైరస్, ఇది సోకిన జంతువులు లేదా కలుషితమైన ఆహారం నుండి మానవులకు వ్యాపిస్తుంది. అప్పుడు ఈ వైరస్ సోకిన వ్యక్తి నుండి మరొకరికి వ్యాపిస్తుంది. జ్వరం, తలనొప్పి, దగ్గు, శ్వాస తీసుకోవడంలో ఇబ్బంది, వాంతులు వంటి లక్షణాలతో మెదడు వాపుకు గురై బ్రెయిన్ డెత్‌కు దారితీస్తుందని వైద్యులు తెలిపారు. కేరళలో నిపా వ్యాప్తి నేపథ్యంలో కర్ణాటకలోని దక్షిణ కన్నడ జిల్లాను రాష్ట్ర ప్రభుత్వం అప్రమత్తం చేసింది. కన్నడ జిల్లాలోకి వచ్చే గూడ్స్ వాహనాలను తనిఖీ చేసేందుకు సరిహద్దు పాయింట్ల వద్ద చెక్ పోస్టులను తెరవాలని కర్ణాటక ఆరోగ్య శాఖ పోలీసులను కోరింది. కేరళ నుంచి రాష్ట్రానికి వస్తున్న పండ్లను తనిఖీ చేయాలని పోలీసులను ఆదేశించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *