జాహ్నవి కందుల: 119 కి.మీ. వేగంతో ప్రమాదం.. 100 అడుగుల దూరం ఎగిరిన జాహ్నవి.. అసలు ఏం జరిగింది?

అమెరికాలో రోడ్డు ప్రమాదంలో మృతి చెందిన తెలుగు అమ్మాయి కందుల జాహ్నవి మృతి కేసులో సంచలన విషయాలు బయటకు వస్తున్నాయి.

జాహ్నవి కందుల: 119 కి.మీ.  వేగంతో ప్రమాదం.. 100 అడుగుల దూరం ఎగిరిన జాహ్నవి.. అసలు ఏం జరిగింది?

జాహ్నవి కందుల పోలీసు కారు ఆమెను ఢీకొట్టిన తర్వాత 100 అడుగుల ఎత్తుకు ఎగిరిపోయింది

జాహ్నవి కందుల యాక్సిడెంట్: ఉన్నత చదువుల కోసం సూపర్‌స్టేట్‌కు వెళ్లిన ఓ తెలుగు యువతి అనుకోకుండా రోడ్డు ప్రమాదంలో ప్రాణాలు కోల్పోగా.. మానవత్వం మరిచిన ఓ అమెరికా పోలీసు అధికారి ఆమె మృతిని అపహాస్యం చేశాడు. తోటి మనిషి పట్ల కనీస మర్యాద ఇవ్వాల్సిన అవసరం మరిచి సిగ్గుతో ప్రవర్తించాడు. 8 నెలల తర్వాత ఈ వ్యవహారం వెలుగులోకి రావడంతో తెలుగు ప్రజలతో పాటు భారతీయులు కూడా తీవ్ర ఆగ్రహం వ్యక్తం చేస్తున్నారు.

అమెరికాలో ఏపీ విద్యార్థిని కందుల జాహ్నవి మృతి కేసులో సంచలన విషయాలు బయటకు వస్తున్నాయి. జాహ్నవి మరణాన్ని అమెరికాకు చెందిన ఓ పోలీసు అధికారి అపహాస్యం చేశాడని తేలడంతో మరికొన్ని విషయాలు వెలుగులోకి వచ్చాయి. ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని కర్నూలు జిల్లాకు చెందిన కందుల జాహ్నవి జనవరి 23న అమెరికాలో జరిగిన రోడ్డు ప్రమాదంలో ప్రాణాలు కోల్పోయింది.ఈ సందర్భంగా సీటెల్ పోలీస్ అధికారి చేసిన దురహంకార వ్యాఖ్యలపై తీవ్ర విమర్శలు వచ్చాయి. జాన్వీ మరణాన్ని అపహాస్యం చేసిన వారిపై సమగ్ర విచారణ జరిపి చట్టపరమైన చర్యలు తీసుకోవాలని శాన్ ఫ్రాన్సిస్కోలోని భారత కాన్సులేట్ అమెరికాను కోరింది.

జనవరి 23న ఏం జరిగింది?
సౌత్ లేక్ యూనియన్‌లోని నార్త్‌ఈస్ట్రన్ యూనివర్సిటీ క్యాంపస్‌లో మాస్టర్స్ డిగ్రీ చదువుతున్న కందుల జాహ్నవి జనవరి 23న రాత్రి 8 గంటల ప్రాంతంలో రోడ్డు ప్రమాదానికి గురైంది. రోడ్డు దాటుతుండగా వేగంగా వచ్చిన పోలీసు కారు ఆమెను ఢీకొట్టింది. ప్రమాద సమయంలో కారు 100 అడుగుల దూరంలో పడిందని, కారు గంటకు 119 కి.మీ వేగంతో ప్రయాణిస్తోందని సీటెల్ టైమ్స్ వార్తా సంస్థ వెల్లడించింది. ప్రమాదంలో తీవ్రంగా గాయపడిన జాహ్నవిని సమీపంలోని హార్బర్‌వ్యూ మెడికల్‌ సెంటర్‌కు తరలించగా, అప్పటికే మృతి చెందినట్లు వైద్యులు తెలిపారు. ప్రమాదం జరిగిన సమయంలో కెవిన్ డేవ్ అనే పోలీసు అధికారి కారు నడుపుతున్నాడు.

ఓవర్ స్పీడ్ కారణం
అతివేగమే ప్రమాదానికి కారణమని ప్రాథమిక విచారణలో తేలింది. రోడ్డు దాటుతున్న సమయంలో కారు వేగంగా రావడంతో జాహ్నవి ప్రమాదాన్ని అంచనా వేయలేకపోయిందని సీటెల్ పోలీసులు నివేదికలో తెలిపారు. కారు నడుపుతున్న కెవిన్ డేవ్ కూడా జాహ్నవిని ఢీకొట్టడానికి ముందు ఒక్క సెకను మాత్రమే బ్రేక్ వేసినట్లు వెల్లడించారు. కారు బలంగా ఢీకొట్టడంతో జాహ్నవి 100 మీటర్లకు పైగా కిందపడిపోయిందని తెలిపారు. ఆ మార్గంలో వేగ పరిమితి 40 కిలోమీటర్లు మాత్రమేనని స్థానిక మీడియా వెల్లడించింది.

ఓ పోలీసు అధికారి మాటలు
ఇంతలో, సియాటెల్ పోలీస్ డిపార్ట్‌మెంట్ సోమవారం విడుదల చేసిన బాడీక్యామ్ ఫుటేజీలో అధికారి డేనియల్ ఆర్డర్‌ర్ మాటలను సంగ్రహించారు. సీటెల్ పోలీస్ ఆఫీసర్స్ గిల్డ్ వైస్ ప్రెసిడెంట్‌గా పనిచేస్తున్న డేనియల్.. జాహ్నవి ప్రమాదంపై క్రిమినల్ విచారణ అవసరం లేదని ధీమాగా చెప్పారు. “ఆమె చనిపోయింది. ఆమె సామాన్యురాలు. ఆమె వయస్సు 26 సంవత్సరాలు, ఆమెకు పరిమిత విలువ ఉంది, ”అని అతను పొగిడాడు. దీనిపై తీవ్ర విమర్శలు రావడంతో ఆయన స్పందించారు. తాను ఉద్దేశపూర్వకంగా అలా అనలేదని వివరించారు. ఎవరైనా డ్రగ్స్‌ తాగి 911కి ఫోన్‌ చేస్తారని భావించి వ్యంగ్యంగా స్పందించాడు.

కేంద్రానికి ఏపీ ప్రభుత్వం లేఖ
కాగా, ఈ అంశంపై జైశంకర్‌కు లేఖ రాసిన ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వ కేంద్ర విదేశాంగ శాఖ మంత్రి డా. జాహ్నవి మృతిని తక్కువ చేసి చూపిన అమెరికా పోలీసులపై కఠిన చర్యలకు సిఫారసు చేయాలని కేంద్ర మంత్రిని కోరారు. ఈ అమానవీయ ఘటనపై వ్యక్తిగతంగా జోక్యం చేసుకుని సమగ్ర విచారణ జరిపేలా అమెరికాపై ఒత్తిడి తేవాలని అభ్యర్థించింది. తక్షణమే వాస్తవాలను చర్చించి మృతుడి కుటుంబానికి న్యాయం జరిగేలా చూడాలని అమెరికాలోని సంబంధిత అధికారులకు విజ్ఞప్తి చేసింది. భారత్‌లోని అమెరికా రాయబారితో కూడా చర్చించి తగిన సూచనలు ఇవ్వాలని కోరుతున్నట్లు ఆమె తెలిపారు. ఈ మేరకు జైశంకర్‌కు ఏపీ సీఎం వైఎస్‌ జగన్‌ గురువారం లేఖ రాశారు.

ఇది కూడా చదవండి: జాహ్నవి కందుల మృతిపై అమెరికా పోలీసుల వ్యంగ్యం.. భారత్ తీవ్రంగా స్పందించింది

కేటీఆర్‌ ఖండించారు
అమెరికా పోలీసుల నిజాయితీ లేని వైఖరిని తెలంగాణ మంత్రి కేటీఆర్ కూడా ఖండించారు. ఎన్నో ఆశలతో అమెరికా వచ్చిన జాహ్నవి మృతి తీరని లోటని ట్వీట్ చేశారు. ఆమె జీవితానికి డబ్బు చెల్లించడం మరింత విషాదం.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *