ఇప్పుడు బీజేపీకి వైసీపీ చాలా ముఖ్యం!

ఏపీ సీఎం జగన్ లండన్ నుంచి రాకముందే 13, 14 తేదీల్లో ఢిల్లీ వెళతారని పెద్ద ఎత్తున ప్రచారం జరిగింది. కానీ ఆ దిశగా నియామకాలు మాత్రం ఖరారు కాలేదు. శుక్రవారం ఆయన తన వైద్య కళాశాలను ప్రారంభించేందుకు విజయనగరం వెళ్తున్నారు. అంటే ఢిల్లీ పర్యటనపై క్లారిటీ లేదు. అధ్యక్షతన ఈ నెల 20న ఏపీ కేబినెట్ సమావేశం జరగనుంది. రాజ్యాంగం ప్రకారం 20వ తేదీలోపు అసెంబ్లీని సమావేశపరచాలి. కానీ 21 నుంచి కూడా పెట్టవచ్చని.. ఆరు నెలల్లో అసెంబ్లీ సమావేశాలు తప్పవని అంటున్నారు. బడ్జెట్ సమావేశాల తర్వాత మళ్లీ అసెంబ్లీ జరగలేదు. 20వ తేదీకి ఆరు నెలలు పూర్తవుతాయి. అందుకే 21 నుంచి పెట్టాలన్నారు.

ఈ నెల 18 నుంచి పార్లమెంట్ ప్రత్యేక సమావేశాలు జరగనున్నాయి. ఈ సమావేశాల్లోనే కీలక బిల్లులను ప్రవేశపెట్టాలని కేంద్రంలోని బీజేపీ ప్రభుత్వం భావిస్తోంది. జమిలి ఎన్నికల బిల్లు, యూసీసీ, మహిళా బిల్లులకు ఆమోదం తెలపాలని కేంద్రం యోచిస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది. ఈ బిల్లుల ఆమోదం కోసం కేంద్రం ఎన్డీయే పార్టీలతో పాటు తటస్థ పార్టీల మద్దతును కోరుతోంది.
పార్లమెంటులో వన్ నేషన్ – వన్ ఎలక్షన్ బిల్లు ఆమోదం పొందాలంటే, లోక్‌సభలోని 543 సీట్లలో 67 శాతం మద్దతివ్వాలి. దీంతో పాటు రాజ్యసభలోని 245 సీట్లలో 67 శాతం మంది మద్దతు ఇవ్వాలి. దీనికి తోడు దేశంలోని కనీసం సగం రాష్ట్రాల అసెంబ్లీలు ఆమోదించాలి. లోక్‌సభలో బీజేపీకి 333 సీట్లు ఉండగా, 61 శాతం మంది మద్దతుతో ఉన్నారు. కానీ.. బిల్లు ఆమోదానికి మరో 5 శాతం ఓటింగ్ జరగాల్సి ఉంది. లోక్‌సభలో వైసీపీకి 22 మంది సభ్యులున్నారు. రాజ్యసభలో ఎన్డీయే కూటమికి 38 శాతం మద్దతు లభించింది. అక్కడ వైసీపీ మద్దతు కావాలి. బిల్లుల ఆమోదానికి రాజ్యసభలో వైసీపీకి చెందిన తొమ్మిది మంది సభ్యులు కీలకంగా మారారు.

పార్లమెంట్‌లో ఇప్పటి వరకు ఎన్టీఏ ప్రభుత్వం తీసుకొచ్చిన బిల్లులకు వైఎస్సార్‌సీపీ మద్దతు తెలిపింది. బీజేపీ ప్రభుత్వం ప్రత్యేక సమావేశాల్లో ప్రవేశపెట్టనున్న ముఖ్యమైన బిల్లులకు వర్షా చాలా ముఖ్యమన్నట్టుగా వైసీపీ వ్యవహరిస్తోందని, అందుకే సహకరించక తప్పదని ఢిల్లీ బీజేపీ వర్గాలు భావిస్తున్నాయి.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *