NCBN Arrest : లండన్ ట్రిప్ తర్వాత సీన్ మారింది.. వైఎస్ జగన్ భయపడిపోయాడా..!?

ఏపీ సీఎం వైఎస్‌ జగన్‌ రెడ్డి భయపడుతున్నారా? లండన్ టూర్ నుంచి తిరిగొచ్చాక ఒక్కసారిగా పరిస్థితి మారిపోయిందా? తాజాగా జరిగిన ఓ ఘటనతో ఇదంతా అక్షరాలా నిజమేనని తెలుస్తోంది. ప్రభుత్వం గురించి మాట్లాడితే చాలు. జగన్ నిత్యం ప్రతిపక్షాల గురించే మాట్లాడుతున్నారు. రాష్ట్రంలో ఇటీవల జరుగుతున్న పరిణామాలపై సీఎం ఎందుకు మౌనంగా ఉన్నారు..? అనేది ఇప్పుడు మిలియన్ డాలర్ల ప్రశ్నగా మిగిలిపోయింది.

CBN-Case.jpg

అసలు ఏం జరిగింది..?

గత కొద్ది రోజులుగా ఏపీలో రాజకీయ పరిణామాలన్నీ అనూహ్యంగా మారిపోయాయి. టీడీపీ అధినేత, మాజీ ముఖ్యమంత్రి నారా చంద్రబాబు అక్రమ అరెస్ట్ (చంద్రబాబు అరెస్ట్)… తదనంతర పరిణామాల గురించి మాట్లాడాల్సిన అవసరం లేదు. బాబు అక్రమ అరెస్టును తెలుగు రాష్ట్రాలతో పాటు విదేశాల్లోని తెలుగు ప్రజలు తీవ్రంగా ఖండిస్తున్నారు. మరోవైపు తెలుగు రాష్ట్రాల్లో ఎక్కడ చూసినా బాబు అరెస్టుపై నిరసన జ్వాలలు ఎగసిపడుతున్నాయి. చిత్తశుద్ధి ఉన్న వ్యక్తిని అరెస్ట్ చేశారంటూ తెలుగు ప్రజలు తీవ్ర ఆగ్రహం వ్యక్తం చేస్తున్నారు. దీంతో ఏపీలో ఒక్కసారిగా రాజకీయ వాతావరణం మారిపోయింది. సరిగ్గా ఈ పరిస్థితుల్లోనే.. టీడీపీ-జనసేన మధ్య పొత్తు ఉంటుందని, మీటింగ్ బరిలోకి దిగుతామని జనసేన అధినేత పవన్ కల్యాణ్ ప్రకటించడంతో చంద్రబాబుతో భేటీ కావడం పెద్ద సంచలనంగా మారింది. మరోవైపు.. టీడీపీ జాతీయ ప్రధాన కార్యదర్శి నారా లోకేష్ (నారా లోకేశ్ ఢిల్లీ టూర్) హస్తిన పర్యటనకు వెళ్లడం వల్ల రాష్ట్రంలో ఈ కీలక పరిణామాలన్నీ ఒకదాని తర్వాత ఒకటి చోటుచేసుకుంటున్నాయి. ఇంత జరుగుతున్నా జగన్ ఎందుకు మౌనం వహిస్తున్నారు..? ఇటు తెలుగు రాష్ట్రాల రాజకీయాల్లోనూ అటు సొంత పార్టీలోనూ జరుగుతున్న చర్చ. అయితే.. ఏదో ఆలోచిస్తూ సీఎం లండన్ పర్యటనకు వెళ్లడంతో ఇక్కడ పరిస్థితులు మారుతున్నాయి. అందుకే ఇకపై ఈ అరెస్టులు, నిరసనల గురించి మాట్లాడకుండా జగన్ మౌనంగా ఉంటున్నారు.

వైఎస్-జగన్.jpg

మౌనమా.. భయమా..?

వైద్య కళాశాలల ప్రారంభోత్సవం శుక్రవారం జరిగింది. ఏకకాలంలో ఐదు మెడికల్ కాలేజీలను ప్రారంభించిన జగన్.. ఈ కార్యక్రమంలో పలు విషయాలు మాట్లాడినా.. రాజకీయాల గురించి మాట్లాడే ధైర్యం ఎందుకు చేయలేదన్నారు. చంద్రబాబు అరెస్ట్, టీడీపీ-జనసేన పొత్తులు, రాష్ట్రవ్యాప్తంగా నిరసనలు జరుగుతున్నా ఏమాత్రం స్పందించడం లేదు. దీనికి జగన్ భయపడుతున్నాడా? లేకుంటే ఇప్పుడు ఏం మాట్లాడినా రివర్స్ అయ్యే ఛాన్స్ ఉందంటూ మౌనం వహిస్తున్నారా..? అది తెలియలేదు. జగన్ ఇలా ఉండటాన్ని సొంత పార్టీ నేతలు కూడా తట్టుకోలేకపోతున్నారు. ఎందుకు అంత భయం..? ఈ విషయాలన్నీ చంద్రబాబుకు ఎప్పుడొచ్చాయో తెలియదా? ఈ భయం ఎక్కడికి పోయింది? సోషల్ మీడియాలో ఎక్కడ చూసినా ఇదే చర్చ. అయితే..చంద్రబాబు అక్రమ అరెస్ట్ వల్ల జగన్ భయపడి ముందుకు వెళ్లలేకపోతున్నారని సర్వత్రా వ్యాఖ్యలు వస్తున్నాయి. ఇప్పుడు అరెస్ట్ చేస్తారు.. రేపు 2024 ఎన్నికల్లో వైసీపీ ఓడిపోతే జగన్ పరిస్థితి ఏంటి? వీళ్లంతా ఇప్పుడు కళ్ల ముందు కనిపించారు కాబట్టి.. ఇలాంటి సీన్లు మరిన్ని సృష్టించాల్సిన అవసరం లేదని.. నిజానికి ఏపీలో ఆగ్రహ జ్వాలలు ఎగసిపడుతున్నాయని.. ఈ పరిస్థితుల్లో కదిలినా.. భోగట్టా. ఫార్వర్డ్, కథ డిఫరెంట్‌గా ఉంటుందని భోగట్టా.

cm-jagan-cabinet.jpg

అసలే ఇలా..!

టీడీపీతో కలిసి ప్రయాణం చేస్తానని పవన్ చేసిన ప్రకటన రాష్ట్ర రాజకీయాలను కుదిపేసింది. ముందస్తు సంకేతాలు ఇవ్వకుండానే ఆయన హఠాత్తుగా చేసిన ఈ ప్రకటన.. ఈ రెండు పార్టీల మధ్య పొత్తుకు అడ్డుకట్ట పడుతుందనే నమ్మకంతో ఉన్న వైసీపీ వర్గాలకు షాక్ ఇచ్చింది. నిజానికి టీడీపీ-జనసేన పొత్తుపై చాలా కాలంగా ప్రజల్లో చర్చ జరుగుతోంది. పొత్తు ఉంటుందని ఈ రెండు పార్టీల వర్గాలు ఆశాభావం వ్యక్తం చేస్తున్నప్పటికీ బీజేపీ అధిష్టానం ఆలోచనలు ఏమిటనేది రాజకీయ వర్గాల్లో ఉత్కంఠ రేపుతోంది. అయితే కేంద్ర నేతలతో అధినేత జగన్ కు ఉన్న సత్సంబంధాల ఆధారంగా పవన్ ను టీడీపీ వైపు వెళ్లకుండా అడ్డుకుంటామని, విడిగా పోటీ చేస్తే మళ్లీ విజయం తమదేనని వైసీపీ నేతలు అంతర్గత సంభాషణల్లో చెబుతున్నారు. పొత్తు ప్రకటించేందుకు పవన్ సరైన సమయాన్ని ఎంచుకున్నారని రాజకీయవర్గాలు అభిప్రాయపడుతున్నారు. ఏపీలో రాజకీయంగా జరగకూడని పరిణామాలన్నీ అవుననే అంటున్నారు విశ్లేషకులు. అందుకే.. జగన్ ఏమీ మాట్లాడలేకపోతున్నారనే అభిప్రాయాలు వినిపిస్తున్నాయి. భవిష్యత్తులో ఇంకేం జరుగుతుందో.. ఏపీలో ఇంకా ఎలాంటి పరిణామాలు చోటుచేసుకుంటాయో.

tdp మరియు janasena.jpgనవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-15T22:24:24+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *