రామచరితమానస్: రామచరితమానస్‌లో పొటాషియం సైనైడ్.. బీహార్ విద్యాశాఖ మంత్రి మరోసారి దుమారం రేపారు.

రామచరితమానస్ ఎందుకు వ్యతిరేకించారు? ఏ భాగాన్ని వ్యతిరేకించారు? ఈ గ్రంథాల ప్రకారం అట్టడుగు కులాల వారు చదువుకోకూడదు. పాము కాటు పాలు విషంలాగా అట్టడుగు వర్గాల వారు విద్యను అభ్యసిస్తే విద్య విషం అవుతుందని రామచరితమానస్ లో చెప్పబడింది.

రామచరితమానస్: రామచరితమానస్‌లో పొటాషియం సైనైడ్.. బీహార్ విద్యాశాఖ మంత్రి మరోసారి దుమారం రేపారు.

బీహార్ విద్యాశాఖ మంత్రి చంద్రశేఖర్

చంద్ర శేఖర్: రామచరితమానస్‌పై వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలు చేసిన బీహార్ విద్యాశాఖ మంత్రి, రాష్ట్రీయ జనతాదళ్ అధినేత చంద్రశేఖర్‌పై తీవ్ర స్థాయిలో విమర్శలు వెల్లువెత్తాయి, అయితే ఆయన వ్యాఖ్యలను వెనక్కి తీసుకుంటానని ప్రసక్తే తెలిపింది. అంతే కాకుండా మరో అడుగు ముందుకేసి మరీ దిగజారుతున్నారు. తాజాగా మరోసారి వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలు చేశాడు. రామచరితమానస్ లో పొటాషియం సైనైడ్ (అత్యంత విషపూరిత పదార్థం) ఉందని వ్యాఖ్యానించారు. ఉన్నంత వరకు వ్యతిరేకిస్తూనే ఉంటానని విద్యాశాఖ మంత్రి తెలిపారు.

నారా లోకేష్: నారా లోకేష్ రహస్యంగా ఢిల్లీ వెళ్లారు.. ఎవరిని కలుస్తారు? ఏమంటావు? ఏపీ రాజకీయాల్లో హాట్ టాపిక్

గురువారం (సెప్టెంబర్ 14) హిందీ దినోత్సవం సందర్భంగా బీహార్ హిందీ గ్రంథ్ అకాడమీలో ఏర్పాటు చేసిన కార్యక్రమంలో ఆయన ప్రసంగించారు. ‘పూజాహి విప్ర సకల గుణ హీనా, శూద్ర నా పూజూ వేద్ ప్రవీణా’ అనే చతుర్భుజం చదివిన విద్యాశాఖ మంత్రి ఇదేమిటని ప్రశ్నించారు. కులం తప్పు కాదా? రామచరితమానస్ సుందర్ ఘటనకు సంబంధించి గతంలో విద్యాశాఖ మంత్రి చంద్రశేఖర్ ఇచ్చిన ప్రకటనను ప్రస్తావిస్తూ.. నా నాలుక కోసుకున్నారని నాపై వసూలు చేస్తే నా గొంతు ధర ఏంటని ప్రశ్నించారు. విద్యాశాఖ మంత్రి ఇక్కడితో ఆగలేదు. డాక్టర్ రామ్ మనోహర్ లోహియా, నాగార్జున కూడా దీన్ని వ్యతిరేకించారు. ఏకలవ్య బొటనవేలు తెగిపోయిందని, జగదేవ్ ప్రసాద్‌ను కాల్చిచంపడానికి గల కారణాలను గూగుల్‌లో పరిశీలిస్తే అతడేమిటో తెలుస్తుందని చంద్రశేఖర్ అన్నారు.

సీఎం మమతా బెనర్జీ: స్పెయిన్‌లో దీదీ జాగింగ్ వీడియో వైరల్

రామచరితమానస్ హింసను ప్రేరేపిస్తుందని మంత్రి చంద్రశేఖర్ తొలుత వ్యాఖ్యానించారు. ఆ తర్వాత దుమారం చెలరేగడంతో ఆయన తన వ్యాఖ్యలను కొనసాగిస్తూ, “మనుస్మృతి, రామచరితమానస్, గురు గోల్వాల్కర్ పుస్తకాలు విద్వేషాన్ని వ్యాప్తి చేసే పుస్తకాలు. ద్వేషం దేశాన్ని గొప్పగా చేయదు, ప్రేమ దేశాన్ని గొప్పగా చేస్తుంది” అన్నారు. అలాగే మనుస్మృతిని ఎందుకు తగులబెట్టారు.. అందులో దేశంలోని మెజారిటీ ప్రజలను దుర్భాషలాడారు.. రామచరితమానస్ ఎందుకు వ్యతిరేకించారు.. ఏ భాగాన్ని వ్యతిరేకించారు?.. ఈ గ్రంథాల ప్రకారం అట్టడుగు కులాల వారు చదువుకోవడానికి వీలు లేదు. అట్టడుగు వర్గాల వారు చదువుకుంటే పాము కరిచిన పాలు విషంలాగా చదువు విషంగా మారుతుందని, దళితులు-వెనుకబడిన వర్గాల వారు, మహిళలకు చదువు రాకుండా చేస్తుందని రామచరితమానస్‌లో చెప్పబడింది.

నారా భువనేశ్వరి : చంద్రబాబు వద్ద ములకత్ కోసం దరఖాస్తు చేసుకున్న భువనేశ్వరిని జైలు అధికారులు తిరస్కరించారు

ఆయన ట్విట్టర్ ద్వారా కూడా స్పందిస్తూ..‘‘రాష్ట్రపతిని జగ్గనాథ్ ఆలయంలోకి రానీయకుండా అడ్డుకున్న ఘటనను ప్రస్తావించిన ఆయన, బీహార్ ముఖ్యమంత్రిగా జితన్ రామ్ మాంఝీ ఉన్నప్పుడు మాంఝీ వెళ్లిన ఆలయాన్ని శుభ్రం చేయడాన్ని ప్రస్తావించారు.. అయిన రాముడు ఎలా అని ప్రశ్నించారు. శబరి చేత కాయలు తినిపించిన తనకు బాగానే ఉంది, అకస్మాత్తుగా కులమతపు రాముడిగా మారాడు.చంద్రశేఖర్ బహుజన వర్గాల గొంతుకగా మాట్లాడుతున్నాడని, బహుజనులను ఆ గ్రంథాలలో తీవ్రంగా అవమానించారని అన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *