రామచరితమానస్: రామచరితమానస్‌ని ‘సైనైడ్’తో పోల్చిన మంత్రి

పాట్నా: హిందువులకు పవిత్రమైన ‘రామచరిత్మానస్’పై బీహార్ విద్యాశాఖ మంత్రి చంద్రశేఖర్ వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలు చేశారు. రామచరితమానస్‌ను పొటాషియం సైనైడ్‌తో పోల్చారు. రామచరితమానస్‌పై మంత్రి వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలు చేయడం ఇదే తొలిసారి కాదు. తాజాగా మంత్రి చేసిన వ్యాఖ్యలపై బీజేపీ మండిపడింది. బీహార్ ముఖ్యమంత్రి నితీష్ కుమార్ ఈ మాటలు వింటున్నారా? లేదా? ఆమె అడిగింది.

పాట్నాలో జరిగిన ‘హిందూ దివస్’ కార్యక్రమంలో మంత్రి చంద్రశేఖర్ మాట్లాడుతూ, మీరు 55 వంటకాలు తయారు చేసి, వాటికి పొటాష్ సైనైడ్ కలిపితే మీరు తింటారా? హిందూ మత గ్రంథాల విషయంలోనూ ఇలాగే జరుగుతోందని అన్నారు. బాబాయ్ నాగార్జున, లోహియా కూడా విమర్శించారు. “రామచరితమానస్‌పై నాకు బలమైన అభిప్రాయాలు ఉన్నాయి. ఆ అభిప్రాయాలు జీవితాంతం కొనసాగుతాయి. ఆర్‌ఎస్‌ఎస్ చీఫ్ మోహన్ భగవత్ కూడా దీనిపై వ్యాఖ్యానించారు” అని ఆయన అన్నారు.

బీజేపీ ఫైర్..

రామచరితమానస్‌ను సైనైడ్‌తో పోలుస్తూ మంత్రి చంద్రశేఖర్‌ చేసిన వ్యాఖ్యలపై బీజేపీ నిప్పులు చెరిగారు. రామచరితమానస్‌పై మంత్రి పదేపదే వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలు చేస్తున్నా ముఖ్యమంత్రి నితీశ్‌ కుమార్‌ ఆ మాటలు వినడం లేదని బీజేపీ ప్రతినిధి నీరజ్‌కుమార్‌ ప్రశ్నించారు. నితీష్ కుమార్ పదే పదే సాతాన ధర్మాన్ని అవమానిస్తున్నారని విమర్శించారు. అభ్యంతరాలుంటే మతం మార్చుకోవాలని నీరజ్ కుమార్ మంత్రి చంద్రశేఖర్ కు సూచించారు.

మంత్రిని తొలగించండి: చిరాగ్ పాశ్వాన్

రామచరితమానస్‌పై వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలు చేసిన చంద్రశేఖర్‌ను మంత్రివర్గం నుంచి తొలగించాలని లోక్ జనశక్తి పార్టీ (రామ్ విలాస్) చీఫ్ చిరాగ్ పాశ్వాన్ డిమాండ్ చేశారు. ఇలాంటి వ్యాఖ్యలు చేసిన మంత్రికి సిగ్గు చేటన్నారు. కొత్త తరం ప్రజల మనసుల్లో విషం చిమ్ముతున్నాయన్నారు. మంత్రి మానసిక పరిస్థితి బాగా లేదని బీజేపీ రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు సామ్రాట్ చౌదరి విమర్శించారు. చికిత్స తీసుకుంటే మంచిదన్నారు. 2003లో తాము సైకియాట్రిక్ ఆసుపత్రిని ప్రారంభించామని, బీహార్ ప్రభుత్వం మంత్రికి చికిత్స చేయకుంటే చికిత్స చేస్తామని వారు సూచించారు.

ద్వేషాన్ని పంచుతున్న రామచరితమానస్..!

గత జనవరిలో కూడా రామచరితమానస్‌పై ఆర్జేడీ మంత్రి చంద్రశేఖర్ ఇలాంటి వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలు చేశారు. “ప్రేమ మరియు ఆప్యాయత ఏ దేశాన్ని అయినా గొప్పగా చేస్తాయి. రామచరితమానస్, మనుస్మృతి, ఆలోచనల బంచ్ వంటి గ్రంథాలు ద్వేష బీజాలను నాటడం మరియు సామాజిక విభజనకు దోహదం చేస్తున్నాయి. అందుకే ప్రజలు మనుస్మృతిని తగలబెట్టారు. “రామచరితమానస్‌లోని కొన్ని భాగాలు ఉనికిని కోల్పోవడాన్ని వారు వ్యతిరేకించారు. దళితులు, వెనుకబడిన తరగతులు, మహిళలు విద్యావంతులు’’ అని మంత్రి వ్యాఖ్యానించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-15T16:47:05+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *