ఢిల్లీ మద్యం కేసు: ఈడీ నోటీసులపై కవిత కీలక వ్యాఖ్యలు.. ట్విట్టర్‌లో విజయశాంతి కౌంటర్

ఢిల్లీ మద్యం కుంభకోణం కేసులో కవితకు ఈడీ నోటీసులు జారీ చేసిన సంగతి తెలిసిందే. ఈడీ నోటీసులపై కవిత కీలక వ్యాఖ్యలు చేశారు. దీనిపై బీజేపీ సీనియర్ నేత విజయశాంతి స్పందించారు. కవిత వ్యాఖ్యలకు ట్విట్టర్ కౌంటర్ ఇచ్చింది.

ఢిల్లీ మద్యం కేసు: ఈడీ నోటీసులపై కవిత కీలక వ్యాఖ్యలు.. ట్విట్టర్‌లో విజయశాంతి కౌంటర్

ఎమ్మెల్సీ కవిత, విజయశాంతి

కవిత వర్సెస్ విజయశాంతి: ఢిల్లీ మద్యం కుంభకోణం కేసులో ఎమ్మెల్సీ కల్వకుంట్ల కవితకు ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ (ఈడీ) మరోసారి నోటీసులు జారీ చేసింది. శుక్రవారం లేదా శనివారం విచారణ నిమిత్తం ఢిల్లీలోని ఈడీ కార్యాలయానికి రావాలని నోటీసుల్లో పేర్కొన్నారు. కవితకు దర్యాప్తు సంస్థలు నోటీసులు జారీ చేయడం ఇది నాలుగోసారి. మరోవైపు, మద్యం కుంభకోణం కేసుకు సంబంధించి గత ఏడాది చివర్లో కూడా సిబిఐ కవితను హైదరాబాద్‌లోని ఆమె నివాసంలో విచారించింది. తాజాగా ఈడీ నోటీసులు జారీ చేయడం రాజకీయ వర్గాల్లో చర్చనీయాంశంగా మారింది.

MLC Kavitha: ED నోటీసులు, తెలంగాణలో పొత్తులపై MLC కవిత వ్యాఖ్యలు

ఈడీ నోటీసులపై ఎమ్మెల్సీ కవిత స్పందించారు. ఏం చేయాలనే దానిపై తమ న్యాయ బృందం స్పందిస్తుందని చెప్పారు. పైగా ఈడీ నోటీసులను రాజకీయ పార్టీయే పంపిందన్న ఆరోపణలు వినిపిస్తున్నాయి. ఇవి ఈడీ నోటీసులు కావు.. మోదీ నోటీసులు అంటూ కవిత సెటైర్లు వేశారు. తెలంగాణలో ఎన్నికల నేపథ్యంలో మళ్లీ నోటీసులు పంపామని, తెలంగాణ ప్రజలు ఈ నోటీసులను సీరియస్‌గా తీసుకోవడం లేదని అన్నారు. ఏడాది నుంచి నిరంతరంగా నోటీసులు వస్తున్నాయి. ఇదంతా ఓ టీవీ సీరియల్ లా సాగుతుందని విమర్శించారు. అయితే బాధ్యతాయుతమైన ప్రజాప్రతినిధిగా మా న్యాయ బృందానికి ఈ విషయం చెప్పాం. వారి సలహా మేరకు ముందుకెళ్తామని కవిత తెలిపారు.

MLC Kavitha on Revanth Reddy : మోకాళ్లపై కూర్చోవడం కాంగ్రెస్ వాళ్లకు కొత్త కాదు.. ఎమ్మెల్సీ కవిత సెటైర్లు

కవిత వ్యాఖ్యలపై బీజేపీ సీనియర్ నేత విజయశాంతి స్పందించారు. కవిత వ్యాఖ్యలకు విజయశాంతి ట్విట్టర్‌లో కౌంటర్ ఇచ్చారు. ఇవి ఈడీ నోటీసులు కావని.. మోదీ నోటీసులన్న కవిత వ్యాఖ్యలను విజయశాంతి తిప్పికొట్టారు. ఎమ్మెల్సీ కవితను అరెస్ట్ చేయాల్సిన రాజకీయ అవసరం బీజేపీకి లేదన్నారు. ఎంఐఎం స్ఫూర్తితో కొంత మంది కవితను అరెస్టు చేయకుంటే బీజేపీ, బీఆర్‌ఎస్‌లకు వ్యతిరేకంగా ఓటు వేస్తారని బీఆర్‌ఎస్‌ భయపడిపోవచ్చని, అయితే జాతీయవాద బీజేపీకి ఆ బుద్ధి లేదని విజయశాంతి అన్నారు. ఆరోపించిన ఆడపిల్లలు నిర్దోషులుగా ఉండాలని రాములమ్మ వ్యక్తిగతంగా ఎప్పుడూ కోరుకోరు అని ట్వీట్‌లో పేర్కొన్నారు.

కవిత పిటిషన్‌పై నేడు సుప్రీంకోర్టులో విచారణ..

ఈడీ నోటీసులు జారీ చేసిన సమయంలోనే మనీలాండరింగ్ నిరోధక చట్టంలోని సెక్షన్ 50 కింద తనకు ఈడీ సమన్లు ​​జారీ చేయడాన్ని సవాల్ చేస్తూ కవిత సుప్రీంకోర్టులో పిటిషన్ దాఖలు చేశారు. ED జారీ చేసిన సమన్లు ​​CrPC యొక్క సెక్షన్ 160 యొక్క నిబంధనలను ఉల్లంఘిస్తున్నందున వాటిని రద్దు చేయాలని కోరింది, ఇది మహిళలను వారి నివాసంలో విచారించడాన్ని తప్పనిసరి చేసింది. సుప్రీంకోర్టు కాజ్ లిస్ట్ ప్రకారం ఈ కేసు శుక్రవారం విచారణకు రానుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *