‘జాహ్నవి’ ఘటన: ‘జాహ్నవి’ ఘటనపై భారత్ సీరియస్ అయింది

క్రూరమైన పోలీసులపై వైట్‌హౌస్‌కు ఫిర్యాదు.

చర్య తీసుకోబడుతుంది: వైట్ హౌస్

న్యూఢిల్లీ, సెప్టెంబర్ 14: విద్యార్థిని జాహ్నవి కందుల రోడ్డు ప్రమాద ఘటనపై అమెరికా పోలీసు అధికారి చేసిన వ్యాఖ్యలు, ప్రవర్తన విస్మయం కలిగిస్తున్నాయి. అటు అమెరికాలోనూ, ఇటు భారత్‌లోనూ ఆగ్రహం పెల్లుబుకుతోంది. దీనిపై శాన్ ఫ్రాన్సిస్కోలోని భారత కాన్సులేట్ కార్యాలయం తీవ్రంగా స్పందించింది. దౌత్యవేత్త తరంజీత్ సింగ్ సంధు ఈ విషయాన్ని సియాటిల్ మరియు వాషింగ్టన్ రాష్ట్ర అధికారులతో సహా వాషింగ్టన్ DCలోని సీనియర్ అధికారుల దృష్టికి తీసుకెళ్లారు. జాహ్నవి కేసును పోలీసులు విచారించిన తీరుపై ఆయన తీవ్ర అభ్యంతరం వ్యక్తం చేశారు. దీనిపై స్పందించిన ప్రెసిడెంట్ బిడెన్ బృందంలోని సీనియర్ అధికారులు ఈ విషయాన్ని సీరియస్‌గా తీసుకుంటామని సంధుకు హామీ ఇచ్చారు. ఏపీలోని కర్నూలుకు చెందిన జాహ్నవి కందుల ఉన్నత చదువుల కోసం అమెరికా వెళ్లింది. ఈ ఏడాది జనవరి 23న సౌత్‌లేక్ యూనియన్ ప్రాంతంలో రోడ్డు దాటుతుండగా పోలీసు పెట్రోలింగ్ వాహనం ఢీకొనడంతో అక్కడికక్కడే మృతి చెందాడు.

ఆ సమయంలో వాహనాన్ని కెవిన్ డేవ్ అనే పోలీసు అధికారి నడుపుతున్నాడు. విచారణకు వచ్చిన పోలీసు అధికారి డేనియల్ అడెరర్ అక్కడ జోకులు పేల్చుతూ నవ్వుతూ తన బాడీక్యామ్ కెమెరాలో రికార్డయ్యాడు. సంఘటన స్థలం నుండి, డేనియల్ సీటెల్ పోలీస్ ఆఫీసర్స్ గిల్డ్ ప్రెసిడెంట్ మైక్ సోలెన్‌కు ఫోన్ చేసి ప్రమాద వివరాలను తెలియజేశాడు. ‘ఆమె చనిపోయింది’ అని నవ్వుతూ, ‘ఆమె సాధారణ వ్యక్తి. కేవలం 11,000 డాలర్లకు చెక్కు రాసివ్వండి’ అని నవ్వుతూ రికార్డు చేశారు. అలాగే ‘వయస్సు 26 ఉండవచ్చు. ఆమె జీవితం విలువ తక్కువ’ అన్నాడు. డ్రైవరు తప్పేమీ లేదని, నేర విచారణ అవసరం లేదన్నారు.

జాహ్నవి కుటుంబం కుప్పకూలుతోంది

విచారణ అధికారి డేనియల్ మాటలు విని ఇండియాలోని జాహ్నవి కుటుంబ సభ్యులు షాక్ అయ్యారు. ‘మా బిడ్డను కోల్పోయాం. అయితే ఇది మమ్మల్ని మరింత కుంగదీసింది’ అని జాహ్నవి తాత చెప్పారు. జాహ్నవి జీవితానికి విలువ ఉందా అని ప్రశ్నించారు. జాహ్నవి జనవరిలో చనిపోతే ఆ నివేదికను ఇప్పుడే ఎందుకు బయటపెట్టాలి? రెండు రోజులుగా షాక్ తిన్న జాహ్నవి భోజనం చేయడం లేదని మీడియాతో కన్నీళ్లు పెట్టుకుంది జాహ్నవి.

అప్పుడు వాహనం వేగం 119 కి.మీ.

పెట్రోలింగ్ వాహనం గంటకు 119 కిలోమీటర్ల వేగంతో వెళ్తుండగా జాహ్నవిని ఢీకొట్టింది. ఘటన జరిగిన కచ్చితమైన సమయానికి స్పీడో మీటర్ గంటకు 101 కి.మీ. జీబ్రా లైన్‌పై రోడ్డు దాటుతున్న జాహ్నవి వాహనం ఢీకొనడంతో 138 అడుగుల ఎత్తుకు పడిపోయింది. ఈ మార్గంలో వేగం గంటకు 40 కిలోమీటర్లకు మించకూడదు. అయితే వాహనం నడిపిన పోలీసు అధికారి తప్పేమీ లేదని డేనియల్ నివేదించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-15T05:07:09+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *