బాబుతో నేను: బెంగళూరులో సూపర్.. హైదరాబాద్‌లో కట్టడి!

అరెస్టయిన చంద్రబాబుకు మద్దతుగా ఐటీ ఉద్యోగులు నిరసనలు చేస్తున్నారు. హైదరాబాద్‌లో వరుసగా రెండు రోజులుగా నిర్వహిస్తున్న ధర్నాలు పెరగడంతో శుక్రవారం ఆంక్షలు విధించారు. శని, ఆదివారాలు సెలవులు కావడంతో సంఖ్య పెంచాలనే ఉద్దేశంతో పోలీసులకు నోటీసులు ఇచ్చారు.

పోలీసులు హెచ్‌ఆర్‌కి ఆదేశాలు జారీ చేశారు. ఎలాంటి సంఘీభావ ప్రదర్శనలు జరగకుండా హైదరాబాద్ పోలీసులు అడ్డుకుంటున్నారు. ఈ నిరసనలు ప్రభుత్వానికి వ్యతిరేకంగా చేస్తున్న ప్రదర్శనలు కావు. అయితే తమకు స్నేహపూర్వకమైన పొరుగు రాష్ట్రానికి వ్యతిరేకంగా జరగడంతో అక్కడి నుంచి వచ్చిన విజ్ఞప్తుల మేరకే చేస్తున్నామని చెబుతూనే.. మరోవైపు బెంగళూరులో ఐటీ ఉద్యోగులు నిరసన కూడా నిర్వహించారు. బెంగళూరు టీడీపీ ఫోరం ఆధ్వర్యంలో నిర్వహించిన నరేసన ప్రదర్శనకు యువకులు పెద్ద సంఖ్యలో తరలి వచ్చారు.

టీడీపీ సానుభూతిపరులు, ఐటీ ఉద్యోగులు వచ్చారు. అయితే పోలీసులు ఎవరిపైనా ఆంక్షలు విధించలేదు. కార్యక్రమం సజావుగా సాగింది. మధ్యమధ్యలో కొందరు వైసీపీ సానుభూతిపరులు కార్యక్రమం నిలిపివేసినట్లు సోషల్ మీడియాలో పోస్ట్ చేశారు. ఇలాంటి తప్పుడు వార్తలను ఎవరూ పట్టించుకోలేదు. వారు పెద్ద సంఖ్యలో వచ్చారు. మరోవైపు విజయవాడలో పూర్తి స్థాయిలో క్వారంటైన్‌ నిర్వహించారు. విజయవాడ ఇంజినీరింగ్ కాలేజీలకు మధ్యాహ్నం నుంచి పోలీసులు సెలవులు ప్రకటించారు. ఇంజినీరింగ్ కాలేజీల విద్యార్థులు నిరసనకు దిగుతున్నారనే విషయం తెలియడంతో పోలీసులు పెద్ద ఎత్తున మోహరించారు. కాలేజీలు మూసి ఇంటికి పంపించారు. ఎవరైనా నిరసనలు చేస్తే శాంతి ఉండదని అన్నారు.

మొత్తానికి తెలుగు రాష్ట్రాల్లో చంద్రబాబుకు మద్దతుగా ఎవరైనా ప్రదర్శన నిర్వహించినా అణచివేస్తున్నారు. అక్రమాస్తుల కేసులో అరెస్టయిన చంద్రబాబును విడుదల చేయాలంటూ ప్రతిరోజూ పలుచోట్ల ఆకస్మిక ఆందోళనలు జరుగుతున్నాయి. అవి మరింత పెరిగే అవకాశాలున్నాయని ప్రచారం జరుగుతోంది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ బాబుతో నేను: బెంగళూరులో సూపర్.. హైదరాబాద్‌లో కట్టడి! మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *