మంత్రి: మంత్రి షాక్.. అసలు ఏం జరిగిందో తెలిస్తే…

– విచారణను మరొక న్యాయమూర్తికి బదిలీ చేయాలనే పిటిషన్ తిరస్కరించబడింది

పెరంబూర్ (చెన్నై): మంత్రి కె. పొన్ముడిపై కేసును మరో న్యాయమూర్తికి బదిలీ చేయాలన్న అభ్యర్థనను మద్రాసు హైకోర్టు తోసిపుచ్చింది. 1995-2001లో డీఎంకే ప్రభుత్వంలో రవాణా శాఖ మంత్రిగా ఉన్న సమయంలో ఆదాయానికి మించి రూ.1.36 కోట్ల ఆస్తులు కూడబెట్టారని మంత్రి పొన్ముడి, ఆయన భార్య విశాలాక్షిపై 2002లో అవినీతి నిరోధక శాఖ అధికారులు కేసు నమోదు చేశారు. విల్లుపురం జిల్లా సెషన్స్ కోర్టులో జరుగుతున్న ఈ కేసు విచారణ వేలూరు జిల్లా ప్రిన్సిపల్ సెషన్స్ కోర్టుకు బదిలీ చేయబడింది. కేసును విచారించిన వేలూరు కోర్టు పొన్ముడి, ఆయన భార్య ఆరోపణలకు తగిన ఆధారాలు లేవంటూ వారిని విడుదల చేసింది. ఈ తీర్పుపై అవినీతి నిరోధక శాఖ ఇంకా అప్పీల్ చేయకపోవడంతో, క్రిమినల్ ప్రొసీజర్ కోడ్ సెక్షన్ 397 ప్రకారం ట్రయల్ కోర్టుల నిర్ణయాలను సమీక్షించే అధికారం ఉన్న మద్రాస్ హైకోర్టు న్యాయమూర్తి జస్టిస్ ఆనంద్ వెంకటేష్ సుమోటోగా కేసును స్వీకరించారు. ఇది తాను చూసిన అత్యంత దారుణమైన దర్యాప్తు కావడంతో న్యాయమూర్తి కేసును సుమోటోగా స్వీకరిస్తూ 17 పేజీల ఉత్తర్వులు కూడా జారీ చేశారు. అలాగే ఈ పిటిషన్‌పై వివరణ ఇవ్వాలని మంత్రి పొన్ముడి, ఆయన భార్య విశాలాక్షికి అవినీతి నిరోధక శాఖ నోటీసులు జారీ చేసింది.

గత వారం ఈ కేసు విచారణకు వచ్చినప్పుడు, రాష్ట్ర ప్రభుత్వం మరియు అవినీతి నిరోధక శాఖ తరపున సీనియర్ న్యాయవాది సిద్ధార్థ్ లూథ్రా వాదిస్తూ, ఈ కేసును సుమోటోగా స్వీకరించే అధికారం ఈ కోర్టుకు లేదని వాదించారు. పరిణామాలు చూస్తుంటే తీర్పు ముందే డిసైడ్ అయినట్లే అనిపిస్తోంది. ఈ కేసుకు సంబంధించిన ఎలాంటి పత్రాలు తమకు అందలేదని మంత్రి పొన్ముడి తరపు న్యాయవాది తెలిపారు. నిబంధనల ప్రకారం ఈ కేసును ఎవరు విచారించాలో ప్రధాన న్యాయమూర్తి దృష్టికి తీసుకెళ్లి ప్రత్యేక బెంచ్ ఏర్పాటు చేయాలని కోరారు. వారి వాదనలను పరిగణనలోకి తీసుకున్న న్యాయమూర్తి.. ఈ కేసు దర్యాప్తుపై ఈ నెల 14న నిర్ణయం వెలువరిస్తామని పేర్కొంటూ తదుపరి విచారణను వాయిదా వేశారు. ఈ నేపథ్యంలో గురువారం కేసు విచారణకు రాగా.. కేసును మరో న్యాయమూర్తికి బదిలీ చేయాలన్న అభ్యర్థనను తిరస్కరిస్తున్నట్లు జస్టిస్ ఆనంద్ వెంకటేష్ ప్రకటించారు. దీనిపై తానే స్వయంగా విచారణ జరుపుతానని స్పష్టం చేస్తూ తదుపరి విచారణను అక్టోబర్ 9కి వాయిదా వేసింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *