ప్రధాని మోదీ: సనాతన ధర్మాన్ని నాశనం చేయడమే ‘భారతదేశం’ లక్ష్యం

దేశాన్ని వేల సంవత్సరాల బానిసత్వంలోకి నెట్టాలన్నారు

దీనికి అడ్డుకట్ట వేయాలి.. మనం ఐక్యంగా ఉంటేనే సాధ్యం

జీ20 విజయంతో భారతీయులు తిరగబడుతున్నారు

ఈ గౌరవం నాది కాదు.. 140 కోట్ల మంది భారతీయులది: మోదీ

మధ్యప్రదేశ్ లో రూ.49 వేల కోట్లతో పెట్రో కెమికల్

కాంప్లెక్స్‌కు ప్రధాని శంకుస్థాపన చేశారు

బీనా, సెప్టెంబర్ 14: ప్రధాని మోదీ (PM MODI) మరోసారి ప్రతిపక్ష ‘భారత్’ కూటమిని ‘ఘమండియా (అహంకార కూటమి)’ అని విమర్శించారు. సనాతన ధర్మాన్ని నాశనం చేసేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారని అన్నారు. దేశాన్ని వెయ్యేళ్ల పాటు బానిసత్వంలోకి నెట్టాలని చూస్తున్నారని ధ్వజమెత్తారు. కొన్ని రోజులుగా సనాతన ధర్మాన్ని డీఎంకే నేతలు విమర్శిస్తున్న సందర్భంలోనూ ఆయన వ్యాఖ్యలు చేయడం గమనార్హం. రూ.49 వేల కోట్ల పెట్టుబడితో నవంబర్-డిసెంబరులో అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరగనున్న మధ్యప్రదేశ్‌లోని బినా రిఫైనరీలో పెట్రో కెమికల్ కాంప్లెక్స్‌తో పాటు మరో పది ప్రాజెక్టులకు గురువారం ప్రధాని శంకుస్థాపన చేశారు. అనంతరం బహిరంగ సభలో ప్రసంగించారు. ఇటీవల ముంబైలో ఘమాండియా కూటమి సమావేశమైంది. వారికి ఎలాంటి విధానాలు లేవు.

2modi-meet.jpg

లేవనెత్తే సమస్యలు లేవు.. కనీసం నాయకుడు కూడా లేడు. కక్షసాధింపుపై దాడి వెనుక వారికి రహస్య ఎజెండా ఉంది. ఈ మతాన్ని నాశనం చేయాలనుకుంటున్నారు. మహాత్మా గాంధీ సనాతన ధర్మం నుండి ప్రేరణ పొందారు. అతని స్వాతంత్ర్య సమరం అంతా దాని చుట్టూనే తిరుగుతుంది. సమస్త ప్రాణులు ఈ ధర్మాన్ని అనుసరించాయి. హే రామ్ అతని చివరి మాటలు. ఇండోర్ పాలకుడు అహ్ల్యాబాయి హోల్కర్, ఝాన్సీ లక్ష్మీబాయి రాణి, స్వామి వివేకానంద మరియు లోకమాన్య తిలక్ కూడా సనాతన ధర్మం నుండి ప్రేరణ పొందారు. అలాంటి ధర్మానికి వ్యతిరేకంగా ప్రతిపక్షాలు బాహాటంగానే దాడి చేయడం ప్రారంభించాయి. మాపై దాడి మరింత ఉధృతం కానుంది. సనాతన ధర్మాన్ని అనుసరించే వారందరూ, దేశ ప్రేమికులందరూ అప్రమత్తంగా ఉండాలి. ఈ శక్తులను ప్రతిఘటించాలి. ఐక్యంగా ఉంటేనే ఈ ప్రయత్నాలను తిప్పికొట్టగలం’ అని స్పష్టం చేశారు. జీ-20 సదస్సు విజయవంతం కావడంతో ప్రతి భారతీయుడు లేచి నిలబడి తిరుగుతున్నాడని.. వారి హృదయాలు గర్వంతో ఉప్పొంగిపోతున్నాయని అన్నారు. ‘ఈ ఘనత మోదీది కాదు.. 140 కోట్ల మంది భారతీయులది. ఈ సదస్సు గురించి గ్రామాల్లోని ప్రతి చిన్నారికీ తెలుసు. అది వారి ఆత్మవిశ్వాసాన్ని పెంచింది. సమష్టి కృషితోనే విజయం సాధ్యమైంది’ అని అన్నారు.

అవినీతిని నిర్మూలిద్దాం

మధ్యప్రదేశ్‌ను సుదీర్ఘకాలం పాలించిన (కాంగ్రెస్) రాష్ట్రానికి చేసిందేమీ లేదని మోదీ ధ్వజమెత్తారు. అవినీతి, నేరాలకు పాల్పడుతున్నారని, నేరగాళ్లు రాష్ట్రాన్ని పాలిస్తున్నారని ఆరోపించారు. కానీ బీజేపీకి అవకాశం ఇవ్వడంతో అవినీతి, అరాచకాలను రూపుమాపారు. వాతావరణంలో వచ్చిన మార్పుల వల్ల పారిశ్రామికవేత్తలు రాష్ట్రంలో పెట్టుబడులు పెడుతున్నారని అన్నారు.

ప్రధాని వ్యాఖ్యలపై కాంగ్రెస్ మండిపడింది. ఇంత దిగజారుడుతనం చూసి ఎవరైనా గండ (మురికి) కూటమికి నాయకత్వం వహిస్తున్నారన్నారు. GA-NDA (Ganda) అంటే గౌతమ్ అదానీ NDA’ అని కాంగ్రెస్ నేత జైరాం రమేష్ ‘X’లో అన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *