వేల కోట్ల అప్పులు – చిన్న భవనాల్లో వైద్య కళాశాలలు

నాలుగు మెడికల్ కాలేజీలను పూర్తి చేయకుండానే జగన్ రెడ్డి తెరుస్తున్నారన్నారు. ఆయన ప్రారంభోత్సవానికి వెళ్తున్న విజయనగరం మెడికల్ కాలేజీలో ఇంకా 50 శాతానికి పైగా పనులు మిగిలి ఉన్నాయి. ప్రైవేట్ ఇంజినీరింగ్ కాలేజీలు వాటి కంటే పెద్దవి. కానీ మెడికల్ కార్పొరేషన్ నుంచి వేల కోట్లు అప్పు చేసి నాలుగు మెడికల్ కాలేజీలకు మాత్రమే అనుమతి తెచ్చుకోగలిగారు. వారు ప్రారంభించారు. ఇందులోనూ పేదలకు విద్య అందడం లేదు.

ఏపీలో జిల్లాలో మెడికల్ కాలేజీ ఏర్పాటుకు శంకుస్థాపన చేసి.. చివరికి నాలుగు మెడికల్ కాలేజీల్లో అడ్మిషన్ల నిర్వహణకు చాలా కష్టాల తర్వాత అనుమతులు తెచ్చుకున్నారు. అయితే ఈ కాలేజీల నిర్వహణకు ప్రభుత్వం వద్ద డబ్బులు లేవు. అందుకే ఎస్సీ, ఎస్టీ, బీసీ, మైనార్టీలు లక్షల్లో ఫీజులు చెల్లించాలని జీవో ఇచ్చింది. వెనుకబడిన వర్గాలకు వైద్య విద్య దూరమైంది. ప్రభుత్వ కళాశాలలు ప్రజలకు అండగా ఉన్నాయి. చదువు కొనలేని వారికి అవకాశం కల్పించడం. ప్రభుత్వ కళాశాల అంటే… తక్కువ ఫీజు అనే నమ్మకం ప్రజల్లో ఉంది.

ఏటా అరవై, డెబ్బై లక్షలు ఫీజులు వసూలు చేస్తే సామాన్యులు ప్రభుత్వ కళాశాలల్లో చదివే అవకాశం ఉంటుందా? . ఈ డబ్బులన్నీ కాలేజీల మెయింటెనెన్స్ కే వెచ్చిస్తామని చెబుతున్నారు. కాలేజీల నిర్మాణానికి రుణాలు తీసుకుని… మెయింటెనెన్స్ కోసం విద్యార్థుల నుంచి భారీగా ఫీజులు వసూలు చేస్తే ప్రభుత్వం ఏం చేస్తుంది? అంటే సమాధానం లేదు.

తెలంగాణలో నేడు 9 మెడికల్ కాలేజీలను కేసీఆర్ ప్రారంభిస్తున్నారు. గతేడాది ఇదే రోజున ఎనిమిది మెడికల్ కాలేజీలు ప్రారంభమయ్యాయి. ఈ ఏడాది మరో తొమ్మిది కాలేజీలు ప్రారంభమవుతున్నాయి. మొత్తం ప్రభుత్వ రంగంలో. అంటే రెండేళ్లలో పదహారు కాలేజీలు ప్రారంభమవుతున్నాయి. భారీగా ఖర్చు అవుతుండటంతో విద్యార్థుల నుంచి ఫీజులు వసూలు చేయడం లేదు. గ్రామంలోని బడుగు బలహీన వర్గాలకు వైద్య విద్య అందించేందుకు ఏర్పాట్లు చేశారు. కానీ జగన్ రెడ్డి ఆలోచనలు వేరు. బయట ప్రచారం చేసే దానికి భిన్నంగా ఉంటుంది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *