వెయ్యి రూపాయలు: నేటి నుంచి ప్రతి నెలా వెయ్యి రూపాయలు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-15T06:34:16+05:30 IST

మహిళాాభివృద్ధికి అత్యధిక ప్రాధాన్యత ఇస్తున్న డీఎంకే ప్రభుత్వం పార్టీ వ్యవస్థాపకుడు అన్నాదురై జయంతి సందర్భంగా గృహిణులకు

వెయ్యి రూపాయలు: నేటి నుంచి ప్రతి నెలా వెయ్యి రూపాయలు

– కంచిలో సీఎం స్టాలిన్‌ దీక్ష

చెన్నై, (ఆంధ్రజ్యోతి): పార్టీ వ్యవస్థాపకుడు అన్నాదురై జయంతి సందర్భంగా మహిళాాభివృద్ధికి పాటుపడుతున్న డీఎంకే ప్రభుత్వం ప్రతినెలా గృహిణుల బ్యాంకు ఖాతాల్లో రూ.1000 జమ చేసే ‘కలైంజర్ మహిళా సాధికారిక పథకం’ను ప్రారంభించనుంది. ఈ పథకం ద్వారా కోటి మందికి పైగా అర్హులైన మహిళలు లబ్ధి పొందనున్నారు. ఆలయాల నగరం కాంచీపురంలో ముఖ్యమంత్రి ఎంకే స్టాలిన్ శుక్రవారం ఉదయం ఈ పథకాన్ని లాంఛనంగా ప్రారంభించనున్నారు. కంచిలోని పచ్చయప్పన్‌ బాలుర కళాశాల మైదానంలో జరగనున్న కార్యక్రమంలో ముఖ్యమంత్రి స్టాలిన్‌ లబ్ధిదారులకు చెందిన కొంతమంది గృహిణులకు ప్రత్యేక ఏటీఎం కార్డులను పంపిణీ చేయనున్నారు. ఈ పథకం అమలుకు రాష్ట్ర ప్రభుత్వం రూ.7 వేల కోట్లు కూడా కేటాయించింది. రాష్ట్రవ్యాప్తంగా 1.63 కోట్ల మంది గృహిణులు ఈ పథకానికి దరఖాస్తు చేసుకోగా అందులో 6 లక్షల 50 వేల మంది ఎంపికయ్యారు. అధికారులు వారి ఖాతాల్లో రూపాయిలు జమ చేసి వారి బ్యాంకు ఖాతాలు సక్రమంగా పనిచేస్తున్నాయా లేదా అని పరిశీలించారు. అటువంటి విస్తృత ఏర్పాట్లతో ఈ పథకం శుక్రవారం నుండి ప్రారంభమవుతుంది.

నాని1.2.jpg

కంచిలో భారీ ఏర్పాట్లు…

కలైంజర్ మహిళా సాధికారత పథకాన్ని ప్రారంభించేందుకు ముఖ్యమంత్రి స్టాలిన్ శుక్రవారం ఉదయం కంచికి వెళ్తున్నారు. కాంచీపురంలోని పచ్చయప్పన్ బాలుర కళాశాల క్రీడా మైదానంలో ఉదయం 10 గంటలకు జరిగే సమావేశంలో స్టాలిన్ ఈ పథకాన్ని ప్రారంభించనున్నారు. ముందుగా డీఎంకే వ్యవస్థాపకుడు, మాజీ ముఖ్యమంత్రి అన్నాదురై జయంతి సందర్భంగా కాంచీపురంలోని ఆయన నివాసానికి వెళ్లి అక్కడ ఉన్న విగ్రహానికి పూలమాలలు వేసి నివాళులర్పిస్తారు. ఉదయం పది గంటలకు సభా వేదిక ప్రాంతానికి చేరుకుని మహిళా సాధికారత పథకాన్ని ప్రారంభించి కొంతమంది మహిళలకు ప్రత్యేక ఏటీఎం కార్డులు అందజేస్తారు. పది వేల మందికి పైగా లబ్ధిదారులను గృహిణులకు తరలించేందుకు డీఎంకే స్థానిక నేతలు తగు సన్నాహాలు చేస్తున్నారు. స్టాలిన్ ఈ పథకాన్ని ప్రారంభించిన వెంటనే రాష్ట్రవ్యాప్తంగా అన్ని జిల్లా కేంద్రాల్లో ఇంచార్జి మంత్రులు, జిల్లా కలెక్టర్ల సమక్షంలో గృహిణులకు ఏటీఎం కార్డులు అందజేయనున్నారు. కాగా, ఈ పథకం కింద ఇప్పటికే రాష్ట్రంలోని పలు ప్రాంతాల్లో లబ్ధిదారులుగా ఉన్న కొందరు గృహిణుల బ్యాంకు ఖాతాల్లో రూ.1000 జమ అయింది. ఒకే రోజు కోటి మందికి పైగా లబ్ధిదారులకు నగదు జమ చేయడంలో ఇబ్బందులు తలెత్తుతాయని భావించిన అధికారులు జాగ్రత్తగా ఈ చర్యలు తీసుకున్నట్లు తెలుస్తోంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-15T06:34:16+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *